Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
Qua CNL mà nói chuyện tinh tướng bố đời thì ăn chửi sml ngay và luôn. Bên ấy không cần trình bày nhiều về ní nuận, quan điểm, lập trường.
P.S: anh chủ thích đẻ bao nhiêu thì đẻ. Tôi thấy gia đình tôi đông vui, giỗ chạp lễ tết rần rần như hội. Nhìn nhà bên có mỗi 1 thằng ngồi ngáp vặt tôi thấy tội nghiệp nó.
Cứ đẻ 1 con thì qua 2-3 thế hệ sẽ không còn khái niệm anh em, cô chú bác, dân số giảm 50%, ra đường toàn mấy ông bà già lọm khọm còng lưng kiếm ăn. Một tương lai tươi sáng.
Chà, ông thấy sướng nhưng người khác éo thấy thế. Dân số là việc của vĩ mô, đừg lo chuyện bao đồng, lo cho việc của ông đi, éo có gì bỏ mồm còn bày đặt vui

Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
Chà, ông thấy sướng nhưng người khác éo thấy thế. Dân số là việc của vĩ mô, đừg lo chuyện bao đồng, lo cho việc của ông đi, éo có gì bỏ mồm còn bày đặt vui
Thế đừng đẻ cho sướng hẳn. Đẻ 1 đứa làm mếu gì mất công. Làm thằng đàn ông có thằng con nuôi không nổi thì chết mịa cho rồi. Thiên hạ nuôi được mình nuôi được, làm gì anh phải sợ quắn đít lên vậy?! Thế sao anh không nghĩ phụ huynh anh tại sao phải đẻ anh ra, nuôi anh ăn học để giờ anh vô OS nói xàm vậy. Hồi đó các cụ cũng ham chơi ham sướng như anh bỏ quách anh đi thì giờ anh làm gì có trên đời sống hưởng thụ như này.
Đúng là từ cái tư duy ngu: chỉ cần lo cho mình ếu cần nghĩ tới vĩ mô thì cũng nên chết luôn đi. Thế giới này tồn tại tới hôm nay là nhờ những người biết nghĩ đến tương lai. Chớ ai cũng như anh lo hưởng 1 mình thì 50 năm sau thế giới chẳng còn lại gì. Có nhiêu tiền, bao nhiêu tài nguyên đào lên ăn hết đi cho sướng cái miệng cái thân.
Anh mở thớt ra thảo luận mà ai nói gì cũng nhảy chồm chồm như bị nước sôi đổ vô háng như vậy thì anh về tự đóng cửa tự sướng với cái chân lý của anh đi. Khi nào lên đỉnh nhiều quá mệt thì nghỉ, mai tự sướng tiếp.
Thằng thần kinh!!!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
Thế đừng đẻ cho sướng hẳn. Đẻ 1 đứa làm mếu gì mất công. Làm thằng đàn ông có thằng con nuôi không nổi thì chết mịa cho rồi. Thiên hạ nuôi được mình nuôi được, làm gì anh phải sợ quắn đít lên vậy?! Thế sao anh không nghĩ phụ huynh anh tại sao phải đẻ anh ra, nuôi anh ăn học để giờ anh vô OS nói xàm vậy. Hồi đó các cụ cũng ham chơi ham sướng như anh bỏ quách anh đi thì giờ anh làm gì có trên đời sống hưởng thụ như này.
Đúng là từ cái tư duy ngu: chỉ cần lo cho mình ếu cần nghĩ tới vĩ mô thì cũng nên chết luôn đi. Thế giới này tồn tại tới hôm nay là nhờ những người biết nghĩ đến tương lai. Chớ ai cũng như anh lo hưởng 1 mình thì 50 năm sau thế giới chẳng còn lại gì. Có nhiêu tiền, bao nhiêu tài nguyên đào lên ăn hết đi cho sướng cái miệng cái thân.
Anh mở thớt ra thảo luận mà ai nói gì cũng nhảy chồm chồm như bị nước sôi đổ vô háng như vậy thì anh về tự đóng cửa tự sướng với cái chân lý của anh đi. Khi nào lên đỉnh nhiều quá mệt thì nghỉ, mai tự sướng tiếp.
Thằng thần kinh!!!
Chỉ có thằng nu mới nghĩ là thiên hạ làm được thì nó cũng làm được. Vì nếu nó làm được thế thì thằng nu đó không ngồi đây mà tranh luận, nó phải là ông tướng ở đâu đó chứ.
Nếu ông bà già tôi không sinh ra tôi thì lại có người khác sinh ra, và kết quả là bọn tây nó chỉ có 50% là đẻ con, nếu tư duy nu như anh thì bọn tây ấy nó chả ra đời và chả có phong trào không đẻ bên Nhật và Hàn đâu, thế mà phong trào đó đang rất phổ biến.
Xã hội nó phân công rồi. Nu thì làm việc vi mô thôi, việc vĩ mô đã có lãnh đạo làm. Xã hội bất hạnh vì toàn thằng nu đòi làm việc vĩ mô mà éo lo cho nó trước. Tài nguyên đào được là do lãnh đạo quyết, nu như anh éo quyết, éo đào xúc được đâu, đừng nghĩ anh ảnh hưởng đến việc tài nguyên cạn kiệt, vì anh éo có tầm để ảnh hưởng đến việc đó hiểu chưa. Cũng như chất thải nhựa éo bớt đi do anh không dùng ống hút, nu ạ. Nó bớt đi do các chính sách vĩ mô đúng đắn. Vd, đánh thuế rất cao vào ống hút nhựa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Kohzai
Hạng B1
22/11/16
67
29.355
103
Nếu mà ai cũng đẻ thì theo mẹ ý đoảng và cụ mác awnghen rồi, éo phải tranh luận nữa. Còn muốn tranh luận thì đừng tranh luận với chủ thớt nếu không có nền tảng hoặc không hiểu mình nói gì
Dạ lạy thánh. Trình độ của em đúng là không thể tranh luận được với thánh vì thực sự em éo hiểu thánh muốn gì khi mà mở cái topic trao đổi, nhưng cứ có còm không đúng quan điểm của thánh là thánh nhảy chồm chồm như nước sôi đổ háng. Chứ em nói gì, còm gì thì em hiểu hết thánh ạ. Tóm lại là em thua. Còm cuối: Thôi thánh ăn gì em cúng. Tiễn vong

Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
Dạ lạy thánh. Trình độ của em đúng là không thể tranh luận được với thánh vì thực sự em éo hiểu thánh muốn gì khi mà mở cái topic trao đổi, nhưng cứ có còm không đúng quan điểm của thánh là thánh nhảy chồm chồm như nước sôi đổ háng. Chứ em nói gì, còm gì thì em hiểu hết thánh ạ. Tóm lại là em thua. Còm cuối: Thôi thánh ăn gì em cúng. Tiễn vong
Vào thớt người khác chê bai rồi tiễn vong, vô duyên vãi cả lol. Éo hiểu thể loại gì. Lượn đi cho nước nó trong. Đến đọc tiếng Việt còn éo hiểu thì đầu chỉ để đội mũ à?

Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
là nòi giống con người á anh, chứ đâu phân biệt con chó hay con mèo, động vật người ta cũng ko để phải tuyệt diệt cơ mà
Để cân bằng tự nhiên, kể cả loài người càng không đẻ càng tốt. Nhiều quá rồi. Cần người xịn chứ không cần sâu bọ anh ạ. Đời là bể khổ, đừng lôi nhiều trẻ em vào bể khổ nữa.

Hạng B1
22/11/16
67
29.355
103
Vào thớt người khác chê bai rồi tiễn vong, vô duyên vãi cả lol. Éo hiểu thể loại gì. Lượn đi cho nước nó trong. Đến đọc tiếng Việt còn éo hiểu thì đầu chỉ để đội mũ à?
Làm gì mà cứ phải sửa còm liên tục vậy :D. Thôi trả thớt cho anh đấy. Tự sướng một mình đi. Mệt thì nhớ nghỉ để bảo vệ tinh binh nha :D

Attachments

• Like
Reactions: Kohzai