Hạng B2
8/2/18
464
12.356
93
Sài Gòn
Xưa vợ mềnh sinh, bạn mềnh là bác sỹ khuyên nhanh gọn 30s: "có nằm hành lang cũng phải Từ Dũ..Cửa sinh là cửa mã"
Đừng xem thường việc sinh nở
Sau khi mod edit lại nội dung câu hỏi nên sinh ở mekong hay từ dũ để anh chị có thể tham khảo.
Theo ý kiến của mazda6. vể việc nên sinh ở mekong hay từ dũ anh chị có thể suy nghĩ việc lựa chọn nên sinh ở đâu nhưng vẫn hãy nhờ chuyên gia tư vấn là tốt nhất và nên đi tham khảo đi xem bệnh viện dự định sinh để đảm bảo.

Đẻ thì phụ nữ đẻ , cho nên đầu tiên là họ muốn đẻ ở đâu thì chiều họ để họ yên tâm .
Sau đấy cần phải xét tới 2 điều kiện.
1- thai phát triển bình thường, mẹ và bé đều khỏe, thể hình mẹ ( khung chậu đủ lớn, ) ổn.... thì đẻ ở đâu cũng được. chọn chỗ nào gần nhà, có khoa sản riêng là ok!!
Sinh ở bệnh viện Sài Gòn nào tốt Từ Dũ Vinmec Mekong Hạnh Phúc

2- Nếu mẹ hoặc bé có vấn đề thì chọn bệnh viện chuyên như Từ Dũ, Hùng vương, là tốt nhất. ở đó có kinh nghiệm nhiều trong xử lý.
Mấy bệnh viện khác chỉ hơn kém mấy dịch vụ cộng thêm xét ra không quyết định gì, tất nhiên đi kèm là số tiền không nhỏ. Nếu tiền như cỏ, và mẹ, bé bình thường thì chọn.
Một điều lưu ý quan trọng là trong việc sinh con bệnh viện tốt, hay bệnh viện sang trọng nhiều dịch vụ.... không quan trọng bằng có một bác sỹ nhiều kinh nghiệm quan tâm theo dõi liên tục vì Lúc trở dạ có nhiều chuyển biến rất nhanh cần can thiệp kịp thời.
PS: Hai đứa con nhà m6. và con mấy thằng bạn đều đẻ ở bệnh viện BCA 30/4. Chị trưởng khoa theo dõi liên tục, bệnh viện rộng dãi thân thiết như ở nhà. Đều đẻ thường 3 ngày là về . Qua bao năm , đến nay các cháu đã lớn vẫn ghé thăm bác đỡ chúng hàng năm !!

Last edited by a moderator:
Hạng F
16/7/15
6.296
25.158
113
Đẻ thì phụ nữ đẻ , cho nên đầu tiên là họ muốn đẻ ở đâu thì chiều họ để họ yên tâm .
Sau đấy cần phải xét tới 2 điều kiện.
1- thai phát triển bình thường, mẹ và bé đều khỏe, thể hình mẹ ( khung chậu đủ lớn, ) ổn.... thì đẻ ở đâu cũng được. chọn chỗ nào gần nhà, có khoa sản riêng là ok!!
2- Nếu mẹ hoặc bé có vấn đề thì chọn bệnh viện chuyên như Từ Dũ, Hùng vương, là tốt nhất. ở đó có kinh nghiệm nhiều trong xử lý.
Mấy bệnh viện khác chỉ hơn kém mấy dịch vụ cộng thêm xét ra không quyết định gì, tất nhiên đi kèm là số tiền không nhỏ. Nếu tiền như cỏ, và mẹ, bé bình thường thì chọn.
Một điều lưu ý quan trọng là trong việc sinh con bệnh viện tốt, hay bệnh viện sang trọng nhiều dịch vụ.... không quan trọng bằng có một bác sỹ nhiều kinh nghiệm quan tâm theo dõi liên tục vì Lúc trở dạ có nhiều chuyển biến rất nhanh cần can thiệp kịp thời.
PS: Hai đứa con nhà m6. và con mấy thằng bạn đều đẻ ở bệnh viện BCA 30/4. Chị trưởng khoa theo dõi liên tục, bệnh viện rộng dãi thân thiết như ở nhà. Đều đẻ thường 3 ngày là về . Qua bao năm , đến nay các cháu đã lớn vẫn ghé thăm bác đỡ chúng hàng năm !!
chuẩn rồi;
ơ mà... rộng rãi chứ nhỉ !?!?

Hạng B1
2/4/17
99
871
93
Saigon
Chào các bác ! Vợ em đc 9 tháng 10 ngày siêu âm em bé 3.4 kg rồi hôm này khám phòng khám tư của bs Từ Dũ thì khuyên nên đẻ Vinmec hoặc Hạnh Phúc , Qte ( Bs Từ Dũ có đỡ đẻ tất cả bệnh viện này ) . Nhờ các bác đã có vợ nhà đẻ ở đây tư vấn em phát , cách đăng kí và chi phí trọn gói ạ . Cảm ơn các bác !
9 tháng 10 ngày mà chưa sinh hả bác ? Con đầu hay con thứ ? Nói chung để ở đâu cũng được nhưng ca khó phải về Từ Dũ hết.

Đẻ ở mấy bệnh viện kia được cái dịch vụ tốt sạch sẽ đở đông đúc. Từ Dũ nếu bác muốn thì cũng có thể sinh ở khu dịch vụ. Có loại phòng 2 giường 1 triệu 1 ngày.

Ở Từ Dũ nếu sinh thường thì không bao nhiêu. cở 2tr thôi à. Nếu bác muốn yêu cầu Bác Sỹ nào đở đẻ nữa thì thêm 4 triệu nữa. Nói chung sinh ở Từ Dũ dù sao cũng thấy an tâm hơn.

Hạng B2
8/2/18
464
12.356
93
Sài Gòn
9 tháng 10 ngày mà chưa sinh hả bác ? Con đầu hay con thứ ? Nói chung để ở đâu cũng được nhưng ca khó phải về Từ Dũ hết.

Đẻ ở mấy bệnh viện kia được cái dịch vụ tốt sạch sẽ đở đông đúc. Từ Dũ nếu bác muốn thì cũng có thể sinh ở khu dịch vụ. Có loại phòng 2 giường 1 triệu 1 ngày.

Ở Từ Dũ nếu sinh thường thì không bao nhiêu. cở 2tr thôi à. Nếu bác muốn yêu cầu Bác Sỹ nào đở đẻ nữa thì thêm 4 triệu nữa. Nói chung sinh ở Từ Dũ dù sao cũng thấy an tâm hơn.
Từ Dũ chỉ làm dịch vụ sau khi sanh thôi hay sao í!
Trước khi sanh vẫn phải chờ đơi...

Hạng B1
2/4/17
99
871
93
Saigon
Từ Dũ chỉ làm dịch vụ sau khi sanh thôi hay sao í!
Trước khi sanh vẫn phải chờ đơi...
Cái này e ko rõ nhưng vợ em kễ rằng vô đẻ mấy bà y tá đở đẻ chửi như cún =)) Kiểu như rặn mạnh lên, ngồi lên bụng ấn ấn cái bụng xuống. nói chung vợ e nói ghê lắm. nhưng nhờ như vậy mới sinh thường được.

Còn cái vụ mà cho người thân vào xem lúc vợ đang sinh thì em ko rõ. nhưng e thấy cái đó ko nên cho người thân vào. Vì lúc sinh phụ nữ yếu đuối lắm thấy người nhà vô cái nhõng nhẽo hoặc yếu lòng ko rặn đẻ được. nên thui cứ ngồi phòng chờ cho khoẻ.

Hạng B2
9/9/12
454
7.645
93
Từ Dũ là tuyến cuối vô đó cho an tâm. Muốn sang thì phòng Vip riêng đâu tầm 4 chai/ngày thẳng tiến. Cơm nước y bác sỷ tận giường
Từ Dũ có phòng VIP như vậy thật không anh? Vợ mình sanh cách đây 3 tháng, nằm phòng 1 người. Cơm nước tự lo hết. Giai đoạn chờ sanh thì nằm phòng 10 người.