Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Từ Dũ có phòng VIP như vậy thật không anh? Vợ mình sanh cách đây 3 tháng, nằm phòng 1 người. Cơm nước tự lo hết. Giai đoạn chờ sanh thì nằm phòng 10 người.
Canteen bệnh viện mang lên tận phòng, sáng đầu giờ nó đã có thực đơn cho lựa rồi, cơm bà đẻ đủ món cả, đặt rồi mang lên tận nơi, xong chiều họ dọn.
Chờ sanh thì nằm phòng chờ là bình thường.

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng B2
8/8/15
361
1.320
93
Có việc đi đẻ mà cũng kén chọn phức tạp dữ vậy.
Mắc đẻ thì cứ vô bệnh viện gần nhà hoặc chuyên môn ổn như Từ Dũ, Hùng Vương mà đẻ.
đồng quan điểm với bác nè ! năm ngoái mình biết 2 ca bà con xa bên vợ .
ca thứ nhất đẻ tháng 8 vào từ dũ lo lót gữi gắm đến mấy bác sỉ giỏi , kết quả em bé nằm lồng kiếng đúng 1 tháng rồi chết luôn.
ca thứ 2 đẻ tháng 10 , đến ngày sinh đau bụng chạy đại vào Hùng Vương cho gần nhà, đông quá thiếu bác sỉ nên chỉ có hộ lí đở , kết quả mẹ tròn con vuông.

• Like
Reactions: caonhanhuyenvo
Hạng B2
17/7/14
493
19.532
93
Cảm ơn các bác tư vấn , lần đầu tiên em làm Bố :D
- Vậy là con so. Bé cân nặng từng đó...mà ko biết bà mẹ ngoại hình thế nào. Chân có bị phù nhiều ko. Nếu tính đúng ngày, mà vẫn chưa có dấu sanh,thì nói Mẹ cô ấy đi xin hàng xóm...mỗi nhà vài nắm gạo. Có nghe câu : " đàn bà đi biển chưa vậy......nên đưa bx vô Từ Dũ ngay đi. Chúc cho mẹ tròn con vuông nha.

Hạng B2
7/5/17
177
2.401
113
36
Xưa ông bà ba mẹ chỉ cần bà đở là đẻ chẳng cần từ dũ hay hạnh phúc mà con cái cũng cả đàn

Hạng C
3/5/07
522
8.498
93
Vô tới từ dũ sao còn phải đi đâu, có tiền thì cứ dv xịn nhất ở đó mà quất. Tuyến cuối rồi mà nghe tư vấn nó sao sao á, giống mấy cò về phòng khám chui
Mấy cái kia nó chi hoa hồng cho bác sỹ kéo khách về chứ sao. Một lựa chọn khác cũng tốt là khoa sản Đại học y dược trên đường Hồng Bàng. Giá cao hơn bệnh viện công 1 chút nhưng dịch vụ lại tương đương tư( trải nghiệm thực tế cá nhân em sau khi sinh 2 đứa 2 nơi thì Quốc tế Saigon chỉ đáng xách dép). Hạnh phúc và Vimec chưa xài chưa biết. Giờ hông ai cho gửi con đẻ nhờ nữa !

Hạng F
8/8/06
6.454
20.795
113
40
Thêm kinh nghiệm nữa là đừng yêu cầu bsy đỡ nha bác, vì bác sỹ trực ai cũng giỏi rồi, còn yêu cầu mà lỡ bsy lo đến hoặc đến muộn là chơi với đó. Kinh nghiệm xương máu của em.

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
9 tháng 10 ngày mà chưa sinh hả bác ? Con đầu hay con thứ ? Nói chung để ở đâu cũng được nhưng ca khó phải về Từ Dũ hết.

Đẻ ở mấy bệnh viện kia được cái dịch vụ tốt sạch sẽ đở đông đúc. Từ Dũ nếu bác muốn thì cũng có thể sinh ở khu dịch vụ. Có loại phòng 2 giường 1 triệu 1 ngày.

Ở Từ Dũ nếu sinh thường thì không bao nhiêu. cở 2tr thôi à. Nếu bác muốn yêu cầu Bác Sỹ nào đở đẻ nữa thì thêm 4 triệu nữa. Nói chung sinh ở Từ Dũ dù sao cũng thấy an tâm hơn.
Bạn em nó đẻ từ dũ đứa đầu, nó kiu 1 lần tởn tới già, cũng 2016 mới đây thôi, phòng ốc thì dịch vụ là ngon, nhưng tới lúc đẻ thì chờ nheng ...

Khác vs đám kia, có hẳn 1 phòng đẻ, đẻ xong về hẳn 1 phòng riêng nghĩ dưỡng.

Nói chung chuyện đẻ, cứ VinMec và Hạnh Phúc đang là đỉnh cao của dịch vụ , nhìn nó tinh tươm, phụ nữ tâm lý đỡ căng cứng, dễ rặn.

Em thì ko thần thánh hóa thằng Từ Dũ quá, 2 ca làm chết e bé đều là bạn vợ em, ca khó luôn, nhưng là do yếu tố khách quan, chả trách đc TD.

Có điều kiện cứ để vợ và con các a hưởng dịch vụ 5 sao đi, 2 cái tên em kể trên là hàng đầu VN rồi. Toàn bác sĩ xịn đỡ đẻ chứ méo phải bá dơ đâu.

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Mekong thì sao các bác, vợ em đang khám Mekong, tính đẻ ở đó luôn