Tập Lái
3/3/16
15
14
3
32
SLC đã tạo đáy xong, em dự là tuần này phi lên 3x để tuần sau lên 4x. Sàn upcom mà đã phi thì nhanh lắm, cứ 15% một phiên

Tập Lái
3/3/16
15
22
3
36
SLC đã tạo đáy xong, bắt đầu chuỗi ngày tăng trần. Con SLC này mà nhà nước thoái vốn chuyển sàn thì nó lên 6x trong 1 nốt nhạc

Tập Lái
17/2/16
0
16
2
36
Theo các bác thì bây giờ đã nên vào SLC chưa ạ?

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Theo các bác thì bây giờ đã nên vào SLC chưa ạ?
Công ty này có vấn đề. Từ khi lên UpCom, CP không giao dịch, sau đó đội xe kéo lên tột đỉnh để thành viên HĐQT và BKS bán hết CP. Giá sau khi sếp công ty bán xong như thế nào thì đã rõ..

Tập Lái
10/5/16
6
4
3
34
Con này thanh khoản thấp nhưng có hiện tượng gom hàng. Cổ đông lớn không thấy ai bán, chắc đang rình nhà nước thoái vốn để mua nốt số còn lại. Bọn HĐQT cầm đến gần 70% vốn điều lệ công ty nên khá cô đặc

Tập Lái
1/6/16
0
2
2
28
Con SLC của các bác cũng ngon, nhưng không ngon bằng con CLH của em đâu nhá, cuối năm nay CLH của em tăng gấp đôi cho mà xem

• Like
Reactions: HOM
Con này đầu tư dài hạn thôi, chứ không thích hợp với dân lướt sóng. Ông nào theo trường phái đầu tư giá trị của Waren Buffet thì sẽ thích những con như thế này
đúng quá bác ơi, đầu tư ngắn hạn thì không nên chơi với mấy con này. chỉ phù hợp với mấy người đầu tư dài hạn thôi.

Tập Lái
18/6/16
11
5
3
36
Hôm trước vừa thấy có giao dịch thỏa thuận 1,5tr cổ phần giá 20, không biết là ai mua ai bán nhỉ? Khách quan mà nói thì con SLC này đầu tư dài hạn rất tốt, nhưng dân lướt sóng không thích vì khối lượng giao dịch thấp

Tập Lái
3/3/16
15
22
3
36
Suleco là thương hiệu nổi tiếng, công ty làm ăn rất tốt và sở hữu nhiều đất đai. SLC mà đem bán mấy lô đất thì giá nó vọt lên 50 ngay lập tức