Hạng C
13/2/09
549
36.602
93
Mua smartkey trong hãng về lắp vô xe chìa cơ đó anh, khác gì nhau đâu
Xe nguyên bản FOB nó còn điều khiển cả bơm xăng, mua về ráp chỉ điều khiển hệ thống điện như chìa khoá. Nghĩa là hệ thống nguyên bản có cơ chế an toàn kép.

Hạng D
9/2/15
1.489
7.165
113
40
Sao nó ko làm như ô tô, bấm đề nổ luôn. Làm cái công tác vặn vặn xong bấm đề mất thời gian
Xe tay ga a có phải vào số không?
Gas a điều chỉnh bằng tay hay chân.
Muốn noa làm dc tất nhưng an toàn phải trên hết.
Cùng 1 cha nhưng key của lead và Ab ngu bỏ bu, thằng Sh và Pcx dễ sử dụng hơn.
Để hạn chế đá chống quên tắt chìa, khuyên ae nên trang bị thêm khóa chống trộm 1tr6 nữa. Xài ngon

Hạng B2
1/11/04
214
1.651
93
Xe nguyên bản FOB nó còn điều khiển cả bơm xăng, mua về ráp chỉ điều khiển hệ thống điện như chìa khoá. Nghĩa là hệ thống nguyên bản có cơ chế an toàn kép.
Thì hack ver 1 nó qua đc lớp điều khiển điện giữa chìa và bộ đk rồi. Lỡ hack ver 2 nó can thiệp đc lun phần đk bơm xăng là đi con xe sờ mát key luôn thì xao anh.
Đám đtxm đó mình thấy nó lên mạch in cho bộ chống cướp, 2 m mà không có SM là tắt máy rồi, mạch và linh kiện ráp khá tốt. Chứng tỏ hệ thống SK honda này bảo mật cũng chỉ tầm trung thôi.
Bọn hacker chỉ còn lại thời gian bao lâu là phá xong thôi

Hạng C
21/11/15
525
5.092
93
39
Quận 2 hcm
Smartkey của SH chưa có ghi nhận trường hợp nào hack dc tin này là mềnh nhận dc từ 1 anh bạn làm ở bộ phận chăm sóc KH của Honda. Mí trang DTXM lùa gà đăng mấy clip xaolin ấy mà cũng có người tin hay thiệt.. Có nhiều trường hợp mấy SH có smartkey dc ghi nhận mất là do quên vặn núm về chế độ tắt rời xe. Có trường hợp chưa cách xa 2m nên smartkey chưa tắt thì bị cướp.

• Like
Reactions: the kid
Hạng B2
1/11/04
214
1.651
93
Smartkey của SH chưa có ghi nhận trường hợp nào hack dc tin này là mềnh nhận dc từ 1 anh bạn làm ở bộ phận chăm sóc KH của Honda. Mí trang DTXM lùa gà đăng mấy clip xaolin ấy mà cũng có người tin hay thiệt.. Có nhiều trường hợp mấy SH có smartkey dc ghi nhận mất là do quên vặn núm về chế độ tắt rời xe. Có trường hợp chưa cách xa 2m nên smartkey chưa tắt thì bị cướp.
Nếu nhận tin từ CA thì mình tin chứ bọn bán hàng Honda biết méo ji về số lượng xe bị cướp hay không? Lúc nào bọn nó chả bảo là SP của mình tốt nhất.
Lúc bị cướp thì anh lên báo CA hay báo cửa hàng HEAD ?
Vả lại bọn ĐTXM có nói rõ là hiện tại thiết bị chỉ bẻ đc SK honda gắn thêm thôi. Chứ bản SK gin vẫn chưa mà. Sau này thì ai biết

Hạng C
13/2/09
549
36.602
93
Thì hack ver 1 nó qua đc lớp điều khiển điện giữa chìa và bộ đk rồi. Lỡ hack ver 2 nó can thiệp đc lun phần đk bơm xăng là đi con xe sờ mát key luôn thì xao anh.
Đám đtxm đó mình thấy nó lên mạch in cho bộ chống cướp, 2 m mà không có SM là tắt máy rồi, mạch và linh kiện ráp khá tốt. Chứng tỏ hệ thống SK honda này bảo mật cũng chỉ tầm trung thôi.
Bọn hacker chỉ còn lại thời gian bao lâu là phá xong thôi
Tất nhiên vì giá thành hãng cũng chỉ sản xuất ở mức độ bảo mật nào đó chứ nếu có thời gian thì két sắt trộm còn mở được mà. Xe máy tốt nhất nên lắp thêm 1 công tắc cơ ngắt điện dấu đâu đó như trong cốp chẳng hạn, vừa rẻ vừa ko bị độ chế gì hệ thống điện khỏi sợ bị chạm hay trục trặc.

• Like
Reactions: Landrover