em không biết bác thử ntn chứ đợt e làm triễn lãm VIMS vừa rồi, e quăng quật nó thoải mái mà cảm giác lái rất yên tâm, đánh tới đâu là biết tới đó.
Còn về trang thiết bị thì nó cũng tương đương các con chung dòng mà bác, chỉ là thiết kế nội thất của nó hơi cứng, già dạn hơn các con kia thôi.
Bác có dịp test qua city và fiesta. Em test bản polo sedan, bị oà gas, phản ứng chân gas chậm như bà già đi chợ, cảm giác đánh lái giả giả ko được thật giống xe hàn. Em nó mang thương hiệu Đức, xe nhập khẩu giá cao hơn fiesta và city mà mọi thứ trừ 2 khoản (nước sơn và khung) là e chấm điểm hơn. Ko xứng với đồng tiền bỏ ra, test xong e thất vọng ko tả được và đi về luôn

Bác test 1 quảng đường dài dài 1 chút, đánh lái trái, phải để cảm nhận vô lăng, đánh gắt để cảm nhận ổn định thân xe và phanh (abs). Nhấn gas lúc nhanh, lúc chậm và cả thốc gas để xem phải ứng của động cơ nữa nhé.

• Like
Reactions: Hoàng Thi
Bác có dịp test qua city và fiesta. Em test bản polo sedan, bị oà gas, phản ứng chân gas chậm như bà già đi chợ, cảm giác đánh lái giả giả ko được thật giống xe hàn. Em nó mang thương hiệu Đức, xe nhập khẩu giá cao hơn fiesta và city mà mọi thứ trừ 2 khoản (nước sơn và khung) là e chấm điểm hơn. Ko xứng với đồng tiền bỏ ra, test xong e thất vọng ko tả được và đi về luôn

Bác test 1 quảng đường dài dài 1 chút, đánh lái trái, phải để cảm nhận vô lăng, đánh gắt để cảm nhận ổn định thân xe và phanh (abs). Nhấn gas lúc nhanh, lúc chậm và cả thốc gas để xem phải ứng của động cơ nữa nhé.
--- City thì lúc trước là xe nhà, e chạy cũng muốn nát rồi bác, e thấy động cơ con Polo đc hơn chứ bác, đúng là cái chân gas hơi chậm, vì nó có khoảng rơ để bác đi trong thành phố đông đúc không bị hít người ta. Bác thử đẩy qua S chân ga rất nhạy, xe nhích hít ghế ngay. Còn bác nói cảm giác lái giả giả không như xe Hàn em cũng chịu bác, xe hàn đa số là trợ lực dầu, con này là trợ lực điện, ưu điểm của trợ lực dầu là tạo cảm giác lái chắc tay, em đi quen rồi, riêng e thì thích đi trợ lực điện hơn, vì ga chậm thì trợ lực nhẹ, còn ga cao thì lại đầm.
--- Cảm giác lái là mỗi người mỗi cảm nhận, hiện tại e đang đi mazda 6, bác để ý kĩ lúc đánh lái trái phải, nó sẽ có 1 độ chậm vì nó có khoảng rơ giữa tay lái và trục chữ thập lái ( đây là đặc điểm của tất cả các dòng xe ) cái quan trọng e muốn nói là cái khoảng rơ này, có bao h bác cảm nhận bác mún đánh lái ngay nhưng xe phản ứng chậm hơn tay volang của bác khoảng nửa giây không ? Em thấy cái xe POLO khoảng rơ này nhỏ bác để ý kỹ lắm mới thấy được. Bác cứ thử lại tay lái các dòng kia xem.
--- Còn fiesta thì chưa bao h em nghĩ đến trong đầu em nếu e có ý định đổi xe.

Hạng B2
12/9/16
142
87
28
41
Bác tham khảo

"...đơn vị phân phối xe Audi tại Việt Nam cho biết khả năng thuế tiêu thụ đặc biệt cho xe dưới 1.5 lít còn có thể giảm tiếp vào năm sau. "...Sau ngày 1/1/2017 thì thuế tiêu thụ đặc biệt dành cho ôtô dưới 1.5 lít có thể sẽ có thay đổi nữa"

Hạng F
12/10/16
7.517
6.366
113
Bác cứ mua đi, cuối năm km nhiều
Cứ City CVT mà đập nhé bác