Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
Re: RE: So sánh Camry 2.4 LD và Camry 2.4 Mỹ - hình ảnh

oldmoon nói:
Nước sơn thì tùy người dùng ntn nữa. Xe nào đi nữa khi bị va quẹt sơn lại thì đều mau xuống màu, rồi thì rửa xe ntn,...

lặng đâu mất tiêu mấy tháng nay vậy bác xe mới thế nào em cũng đang tìm lại 1 em cam nhập đời 2010 trở lên đi đây. theo em thỉ NK hơn LD ỡ những chổ mà mình ko thấy đươc nếu sau 5-8 năm đem 2 con này ra so sánh lại thì mới biết còn việc opition chỉ là hình thức bên ngoài ko đáng so bì chất lượng và an toàn là số 1

Hạng B2
15/5/11
112
4
18

Thứ nhất hàng NK mắc hơn hàng LD đơn giản vì bị tính thuế quá cao + lãi của các bác buôn nữa. Giá Camry nhập ở nước ngoài chỉ khoảng 30K nếu so với hàng LD thì rẻ hơn nhiều chứ. Thứ 2, hàng LD do VN nhà mình lắp ráp mặc dù theo công nghệ tiêu chuẩn của Toy nhưng nói cho cùng cũng là tự nhà mình lắp rắp, mà cái gì do mình lắm ráp thì ........ Nên em vẫn vote cho hàng nhập hơn dù đắt hơn nhưng nói thật, khi dùng vẫn yên tâm hơn hàng LD.

Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com

NgocToan nói:
lặng đâu mất tiêu mấy tháng nay vậy bác xe mới thế nào em cũng đang tìm lại 1 em cam nhập đời 2010 trở lên đi đây. theo em thỉ NK hơn LD ỡ những chổ mà mình ko thấy đươc nếu sau 5-8 năm đem 2 con này ra so sánh lại thì mới biết còn việc opition chỉ là hình thức bên ngoài ko đáng so bì chất lượng và an toàn là số 1
Vẫn ở núi mà, ở đây thì ko có chỗ để lặn :D
Xe e chạy ok bác à, sắp tới kỳ bảo dưỡng 8000k đầu tiên rùi, trên tinh thần chắc là tự bảo dưỡng thôi, ko thì chạy xuống Toy Qui Nhơn (SG xa quá lười đi).

Mua xe nào cũng ok cả, nếu ko gấp có thể đợi được để mua Cam LD thì đợi. Cơ mà cũng nên quan tâm tới hãng khác, như Hàn hoặc Đức, để Toy bớt chảnh hàng.

Hạng D
21/4/10
3.121
35.947
113
HCM city

Ở Mỹ, camry là dòng xe bình dân, ở VN thì camry là dòng xe cao cấp. Nên option khác nhau. Nhưng về độ cách âm, độ đầm, độ bền . . . thì em nghĩ camry nhập hơn camry LD.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133

Camry nhập 2010 đã sử dụng động cơ I4 2.5L thế hệ mới mã hiệu 2AR-FE đời 2009.
Camry LD 2011 vẫn sử dụng động cơ I4 2.4L thế hệ cũ mã hiệu 2AZ-FE đời 2000.

• Like
Reactions: Trần Tuấn
Tập Lái
21/1/10
33
0
0

một chiếc xe mà được bán ở thị trường mẽo thì không đơn giản chút nào đâu .....................

D_Z
Hạng B2
22/7/11
395
3
18
38

nói chung là xe nào củng đẹp hết chủ yếu là cái nhìn của môi người thôi,ai thích nhiều option thì mua LD còn nếu thích chất lượng như máy bác đã nói thì dùng NK vậy,đó chỉ là cách nhìn của riêng e thôi:):):):D:D:D

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40

lyphucuong nói:
một chiếc xe mà được bán ở thị trường mẽo thì không đơn giản chút nào đâu .....................

Đồng USD là đồng tiền của Mỹ nên cũng ko đơn giản chút nào đâu: Vì Mỹ có thể in thêm lúc nào cũng được. :D . Nói nghe có vẻ AQ các bác nhỉ.

Bác đang so sánh Camry với Camry chứ có phải xe Mã Lai với xe Mỹ đâu.
Camry ở Mỹ thì cũng chỉ dành cho giới trung lưu thôi bác ạ, ko có gì ghê gớm. Mấy thằng bạn em đi du học xong ở lại làm năm đầu tiên đi làm cũng chạy Cam.

Hạng B2
9/7/11
127
0
16

xe nhập hơn được cái cách âm tốt hơn thoi