Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Em sơn vết trầy bằng bảo hiểm ở hãng đẹp như mới, Em nghĩ làm bảo hiểm thì nên vào chính hãng làm.
Tự bỏ tiền túi cũng chưa chắc tốt hơn (tùy làm hãng hay garage bên ngoài, tuỳtay nghề của thợ).

Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
Bác chủ có BH, thì làm BH sao lại lăn tăn bỏ tiền túi, làm BH tại hãng thì yên tâm chất lượng ( do có qui trình giám sát ...) còn đạt hay ko do Bác chủ nghiệm thu lúc nhận xe, nếu ko hài lòng thì bắt đền làm lại và không ký thì hãng cũng ko Claim tiền với BH được, nên em nghĩ BH hay tiền túi cũng như nhau thôi, chỉ khác tiền túi thì ít tốn thời gian hơn làm BH (vì ko có thủ tục BH, duyệt giá ...).

Hạng B2
31/3/15
225
166
43
61
Với lại, em có thắc mắc thêm nữa là hãng luôn nói là sơn lại nguyên cánh cửa chứ không sơn dặm nhưng vì sao giá sơn khác nhau nếu vết trầy xướt nặng nhẹ khác nhau ?
Hãng nó nói vậy nhưng khi làm nó chỉ dặm vá ngay chổ trầy xước thôi

24/3/10
4.364
3.876
113
Em toàn làm trong hãng được bảo hành phần làm 20.000km hoặc 6 tháng nếu ra nắng khác màu hay chất lượng xấu đều dc quay lại làm lại free hết pác. Quan trong là bảo hiểm duyệt ra sao, nếu bảo hiểm chỉ duyệt nủa cánh cửa thì hãng nó chỉ dặm thui vậy trường hợp này nên cà thêm để làm nguyên cánh, hoặc như cản sau trước thì bảo hiểm thường duyệt làm nửa cản nên cà nhẹ luôn bên kia để sơn nguyên cản cho đẹp pác ạ.