Hạng C
3/9/14
530
130
43
Như tiêu đề, có sự khác biệt về mặt chất lượng không các bác ? Các anh ở hãng trả lời giúp nhé.

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Với lại, em có thắc mắc thêm nữa là hãng luôn nói là sơn lại nguyên cánh cửa chứ không sơn dặm nhưng vì sao giá sơn khác nhau nếu vết trầy xướt nặng nhẹ khác nhau ?

Hạng B2
11/4/15
152
614
93
Với lại, em có thắc mắc thêm nữa là hãng luôn nói là sơn lại nguyên cánh cửa chứ không sơn dặm nhưng vì sao giá sơn khác nhau nếu vết trầy xướt nặng nhẹ khác nhau ?
1. sơn nguyên cửa dễ hơn sơn dặm
2. xước nặng nhẹ phải xử lý vết xước khác nhau bác ah`, ko phải chỉ có chà hết cánh cửa, sơn lại hết cánh cửa
3. làm bảo hiểm cũng tùy chỗ, nhưng thường ko bằng tự bỏ tiền túi, kiểm tra đơn giản là nhận xe buổi trưa, đậu giữa nắng xem xe mấy màu

Hạng C
3/9/14
530
130
43
1. sơn nguyên cửa dễ hơn sơn dặm
2. xước nặng nhẹ phải xử lý vết xước khác nhau bác ah`, ko phải chỉ có chà hết cánh cửa, sơn lại hết cánh cửa
3. làm bảo hiểm cũng tùy chỗ, nhưng thường ko bằng tự bỏ tiền túi, kiểm tra đơn giản là nhận xe buổi trưa, đậu giữa nắng xem xe mấy màu

Lý do vì sao vậy bác (ý số 3)?

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Mình thấy là do tay nghề chứ k fai do hãng hay ở ngoài, tay nghề anh nào giỏi thì sơn đẹp và chuẩn thôi. Có điều bỏ tiền túi thì nc sẽ có trọng lượng hơn vì làm BH mấy chỗ làm hay cái kiểu giống như mình làm chùa vậy.
Mình đã bị làm BH k đúng như giao kèo , là mình sơn nguyên cánh cửa nhưng gara chỉ sơn 1 nửa. Thế là mình làm cho 1 trận vì k đúng như cam kết, cũng nói rõ với gara là đừng nghĩ là mình đến làm chùa vì mình k đóng BH thì làm gì BH nó chịu bỏ tiền ra đền cho mình.
Vài chia sẻ với bác chủ như vậy để bác nắm khi đi làm BH. Kiểm tra kỹ ngoài nắng khi nhận xe để đảm bảo sơn đúng màu và đầy đủ như yêu cầu
:3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

• Like
Reactions: TheShinichi
Hạng D
7/3/14
1.937
3.044
113
Như tiêu đề, có sự khác biệt về mặt chất lượng không các bác ? Các anh ở hãng trả lời giúp nhé.
bác làm việc bảo hiểm xong đem vô hãng làm hãng làm không vừa ý không lấy xe không ký bản nghiệm thu đè đầu thằng hảng bắt nó làm cho đàng hoàng chỉ những chổ bị lỗi cho nó coi

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Chuẩn bị đi làm bảo hiểm, nghe mấy bác nói chán quá.

Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Xe e sơn 4 phía rồi bằng bảo hiểm rồi, thấy màu sắc đồng đều. Làm ở hãng của GM.