Hạng B2
21/7/18
137
77
28
34
Hiện em đang ở căn hộ NVL khu PN thấy chất lượng thi công cũng ổn. Trần căn hộ cao 3m hành lang cũng rộng 1.8m, hơn Vin mấy khoản này. Thang máy thì tuỳ dự án, có chỗ ngon chỗ hơi lởm. Sảnh đón khá ok, sảnh thang và hầm thì cũng tạm nhưng vẫn hơi low tech tí. Nếu sánh về sảnh và hầm với PMH thì em thấy cùng phân cấp sp thì cả Nova và Vin không chỉn chu bằng.

Tuy nhiên ở NVL 1 thời gian rồi nay em đang có ý định sang Vin. Không biết bác nào có kinh nghiệm so sánh giúp chất lượng thi công của VH so với NVL thế nào. Em nghe nhiều người khen Vin nhưng cũng có chê vì bị mưa dột, cách âm, trần 2.7m thấp. Hay dòng Sapphire hành lang 1.6m hơi hẹp và không có sảnh đón (cái này hơi tiếc) vv...

ngoài ra còn điểm gì tốt và không tốt trong chất lượng thi công của Vin mong các bác chia sẻ. Xin cám ơn ạ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
  • Haha
Reactions: Bovit and chicong16
Hạng B2
27/7/17
101
961
93
Trước lúc ở VCP 1 điều làm mình khó chịu là cách âm kém. Ngoài hành lang sảnh thang máy nói chuyện trong nhà vẫn nghe thấy. Sáng sớm cuối tuần trường Vinschool, các bé học sinh đánh trống ầm ầm mà lúc đó mình ở tầng 16 vẫn nghe được. Lúc đó mình ở là toà Park 7

Nhà bạn mình căn penthouse thì mưa thấm qua cửa sổ mốc hết tường hư hết sàn gỗ phòng của em bé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
hay thằng này chỉ tạm thôi, nhưng nếu xét kỹ về tiền thì chưa xứng với chất lượng
tiền nào của nấy, 2 thằng này giá vậy thì xây vậy đúng rồi, còn chất lượng cỡ nào mới tương xứng :))))) loanh hoanh 30-50tr lúc mở bán thì chất lượng chỉ vậy thôi. Giờ tính giá thị trường ròi đòi chất lượng tương xứng thì yêu cầu hơi bị cao àh! hahaha

• Like
Reactions: wanderervn
Hạng B2
21/7/18
137
77
28
34
Trước lúc ở VCP 1 điều làm mình khó chịu là cách âm kém. Ngoài hành lang sảnh thang máy nói chuyện trong nhà vẫn nghe thấy. Sáng sớm cuối tuần trường Vinschool, các bé học sinh đánh trống ầm ầm mà lúc đó mình ở tầng 16 vẫn nghe được. Lúc đó mình ở là toà Park 7

Nhà bạn mình căn penthouse thì mưa thấm qua cửa sổ mốc hết tường hư hết sàn gỗ phòng của em bé.
Những trường hợp bị lỗi như vậy Vin có xử lý không bác nhỉ, vd như vụ thấm mốc