Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi So sánh đèn của Narva với đèn Xeon

Hạng B2
20/8/06
146
1
0
RE: So sánh đèn của Narva với đèn Xeon

Trích đoạn: w63011

Bác kaka nói chí phải, em nghe dụ mua navar plus 50, bây giờ để sơcua, o sáng hơn cái em đang dùng

Bác Kaka nói phải nhưng bác nghe không phải. Người ta bẩu bác phải thử rồi mới thật kia mà? biết đâu cái bóng bác đang dùng cùng loại với cái bác thay vào... hô hố!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: w63011

Bác kaka nói chí phải, em nghe dụ mua navar plus 50, bây giờ để sơcua, o sáng hơn cái em đang dùng
Mình đang khoái cái Plus50 đây,nhưng giá nó đắt hơn loại halozen bán trên thị trường cả chục lần nên mình đành tiu nghỉu.Nghe bác nói thế,mình buồn mất 5 phút..[&o]..!

hix !!
Đèn Xenon là đèn xài cộng nghệ bơm khí Xenon. Narva là đèn...Osram đóng thương hiệu Narva. Đèn Xenon là đèn xài cộng nghệ bơm khí Xenon. Narva là đèn...Osram đóng thương hiệu Narva. Bóng Narva không hề sáng hơn bóng đèn theo xe (ví dụ như Stainley của Premacy) nếu không nói là kém hơn và không gom sáng như bóng theo xe.
(ví dụ như Stainley của Premacy) nếu không nói là kém hơn và không gom sáng như bóng theo xe.
bác nói có vẻ chủ quan wá !! . Bóng Narva không hề sáng hơn bóng đèn theo xe ! vậy người ta mua bóng narva xài ! vậy narva sản xuất ra làm chi ?sao ngừơi ta mua bóng narva wá trời nhỉ ?hay là người ta muốn đèn xe mình tối đi ?

dù gì !! thì em vẫn tin tưởng vào narva:D

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Bác Narva lại phải xem lại cái giá rùi!!![>:]Đèn của bác có sáng hơn đèn Harozen thường nhưng về tỷ lệ ko đáng là bao, về giá cả thì đắt kinh! Em cứ nghĩ mấy bác mắc công quảng cáo nên mua rồi dùng tạm!!!:mad:

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: mitsubishi_evo

hix !!
Đèn Xenon là đèn xài cộng nghệ bơm khí Xenon. Narva là đèn...Osram đóng thương hiệu Narva. Đèn Xenon là đèn xài cộng nghệ bơm khí Xenon. Narva là đèn...Osram đóng thương hiệu Narva. Bóng Narva không hề sáng hơn bóng đèn theo xe (ví dụ như Stainley của Premacy) nếu không nói là kém hơn và không gom sáng như bóng theo xe.
(ví dụ như Stainley của Premacy) nếu không nói là kém hơn và không gom sáng như bóng theo xe.
bác nói có vẻ chủ quan wá !! . Bóng Narva không hề sáng hơn bóng đèn theo xe ! vậy người ta mua bóng narva xài ! vậy narva sản xuất ra làm chi ?sao ngừơi ta mua bóng narva wá trời nhỉ ?hay là người ta muốn đèn xe mình tối đi ?

dù gì !! thì em vẫn tin tưởng vào narva:D

Em không hề chủ quan đâu bác vì em đã đem xe đến Narva lắp thử cái bóng Narva vào 1 bên và bên kia để nguyên cái bóng theo xe và dùng chính máy đo sáng của Narva để đo đó bác! (Ghi chú: em đang so sánh bong Narva Plus 50 với bóng theo xe của Premacy nên kết quả không dùng cho các dòng xe khác!)

Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

Bác kaka: Tốt nhất là đo trên cùng một chóa bác ạ.

Các bác: hôm nào làm cuộc kiểm tra như phim dán kính đi, so sánh độ sáng của đèn Xenon TQ với đèn pha NARVA (hoặc Hella) ở khoảng cách 100m. Gần đường Phạm Hùng có mấy con đường vắng và tối, thử đèn rất tốt.

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Độ sáng của đèn sẽ còn tùy thuộc vào chóa, mặt đèn chứ không phải chỉ phụ thuộc vào cái bóng không thôi đâu các bác ạh. Bóng tốt nhưng mặt đèn và chóa đèn không tốt thì cũng không phát huy hết được hiệu quả của bóng;).

Theo em thì để rộng đường cho dư luận, bác Narva nên triển khai việc đối chiếu, so sánh giữ bóng tiêu chuẩn với bóng Narva plus 50, arctic blue. Giữa đèn xenon với các bộ đèn pha gắn thêm của Narva:D...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Hay..! Các bác nên đo thử và dùng thiết bị cảm biến ánh sáng để cho ra số liệu cụ thể,chứ không phải chỉ cảm nhận bằng mắt...Qua đó ta còn có thể biết:cùng 1 loại bóng đèn,pha xe nào sáng hơn,và sáng hơn bao nhiêu.. Công bố lên,cho mọi người...sáng mắt..!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

Vâng, bọn em có máy đo sáng (luxmeter) đó bác Thiết ơi

Plus 50 bên phụ, bóng Phillips H4 bên tài

Đo bằng máy, bóng H4 của Phillips

Đo bằng máy, bóng Plus 50 H4