Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi So sánh đèn của Narva với đèn Xeon

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12
Em đọc nhiều nhưng chưa tìm ra giải pháp. Có ý kiến cho rằng đèn xeon sáng và tốt hơn halogen. Nhưng có ý kiến dùng đèn Narva sáng hơn, nhưng theo em biết đèn Narva là Halogen. Vậy các bác cho em biết đèn loại nào là tốt nhất xét về các mặt kỹ thuật, mỹ thuật và giá cả.
Mong các bác chỉ giáo để em độ con Everest 2007.

Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn
RE: So sánh đèn của Narva với đèn Xeon

Độ sáng tổng thể thì Xenon hơn halogen 2-3 lần bác ạ. Nhưng muốn chiếu xa 300-500m thì phải tạo ra luồng sáng rất hội tụ, cái này thì chỉ có những bộ đèn lắp thêm (dùng bóng xenon hoặc halogen) mới làm được.

Tập Lái
31/1/07
49
0
0

Xenon là cả 1 công nghệ mới hiện đại con Narva là công nghệ dập cái chữ Narva vào cáo bóng đèn mấy chục sau bán mấy trăm thì so sánh thế quái nào được phải ko bác Narva ?

Trích đoạn: China

Xenon là cả 1 công nghệ mới hiện đại con Narva là công nghệ dập cái chữ Narva vào cáo bóng đèn mấy chục sau bán mấy trăm thì so sánh thế quái nào được phải ko bác Narva ?
hix !! chưa chắc bác ơi !! narva là công nghệ chế tạo đèn ,còn bóng đèn là bóng đèn sản xuất riêng làm sao so sánh đưôc với bóng thường(dù cùng là halogen):D

Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

Bác cho xin tý dẫn chứng nhé, cảm ơn bác

Tập Lái
27/4/06
28
0
0

Xenon rõ ràng là sáng hơn Narva! Và Narva rõ ràng là sáng hơn Halozen theo xe!
Em chạy Mit Gala trước dùng bóng theo xe là Osram cũng khá sáng, sau khi ngâm cứu Xenon China và Narva, quyết định lựa chọn Narva laoij gì đó Blue! Kết quả khá hài lòng do cường độ sáng cao hơn, dù mình không cao nhưng khi lên pha các xe ngược chiều đều phải ngước nhìn... he he! Tiéc là ánh sáng chỉ trắng thôi chứ lên được màu xanh thì tuyệt! Mà chẳng phái chế tác gì, ra thay là xong, lại có cặp bóng dự phòng vứt cốp!
Xenon xịn thì OK chứ dùng loại ít xiền các bác thử tưởng tượng 22.00 mà chột lại cách nhà dăm chục km chắc...chán lắm!

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Em xin lỗi nhưng bác có vẻ bức xúc, hay bác Ko chịu đọc trên 4r, còn nếu cả 2 lý do đó đều Ko phải thì em... potay.com với bác

Bác Tung của hình như vi phạm nội quy diễn đàn rồi đới. Bớt gay gắt tí nhe bác.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: trankhangred

Xenon rõ ràng là sáng hơn Narva! Và Narva rõ ràng là sáng hơn Halozen theo xe!
Em chạy Mit Gala trước dùng bóng theo xe là Osram cũng khá sáng, sau khi ngâm cứu Xenon China và Narva, quyết định lựa chọn Narva laoij gì đó Blue! Kết quả khá hài lòng do cường độ sáng cao hơn, dù mình không cao nhưng khi lên pha các xe ngược chiều đều phải ngước nhìn... he he! Tiéc là ánh sáng chỉ trắng thôi chứ lên được màu xanh thì tuyệt! Mà chẳng phái chế tác gì, ra thay là xong, lại có cặp bóng dự phòng vứt cốp!
Xenon xịn thì OK chứ dùng loại ít xiền các bác thử tưởng tượng 22.00 mà chột lại cách nhà dăm chục km chắc...chán lắm!

Đèn Xenon là đèn xài cộng nghệ bơm khí Xenon. Narva là đèn...Osram đóng thương hiệu Narva. Bóng Narva không hề sáng hơn bóng đèn theo xe (ví dụ như Stainley của Premacy) nếu không nói là kém hơn và không gom sáng như bóng theo xe.

Nhưng nếu bác nào kiểm tra thấy bóng xe mình kém sáng hơn bóng Narva thì thay bóng Narva cũng ok, vì nó được bảo hành! hi hi:D

Hạng D
14/3/05
1.117
2.348
113

Bác kaka nói chí phải, em nghe dụ mua navar plus 50, bây giờ để sơcua, o sáng hơn cái em đang dùng