Hạng C
5/2/05
899
2.348
93
EM nghĩ vẫn ngon lắm ạ ! Doanh số ranger = x2 tổng doanh số tất cả pickup còn lại. Em colorado không bằng số lẻ của Ranger... Bác so thế tội em nó

Vì tây lông chạy F-150 rồi bác, Ranger nó tiệm cận F-150 nên ranger bị hắt hủi lắm

Bạn nói chưa đúng rồi. Ford không bán Ranger ở Mỹ nên không thể nói nó bị hắt hủi được.

Về phân lớp thì Ford Ranger/GM Colorado là phân khúc Compact Pickup truck. F150 là Full Size Pickup truck, F150 nó to như khủng long. Đứng cạnh nó, Ranger chỉ như gái 16 thôi.

GM cũng có bán Colorado (midsize pickup truck) ở Mỹ nhưng nó khác hoàn toàn với Colorado toàn cầu (compact pickup truck, bản đang bán ở VN). Tất cả những t/t này bạn đều có thể kiểm tra tại website của bản hãng.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Bạn nói chưa đúng rồi. Ford không bán Ranger ở Mỹ nên không thể nói nó bị hắt hủi được.

Về phân lớp thì Ford Ranger/GM Colorado là phân khúc Compact Pickup truck. F150 là Full Size Pickup truck, F150 nó to như khủng long. Đứng cạnh nó, Ranger chỉ như gái 16 thôi.

GM cũng có bán Colorado (midsize pickup truck) ở Mỹ nhưng nó khác hoàn toàn với Colorado toàn cầu (compact pickup truck, bản đang bán ở VN). Tất cả những t/t này bạn đều có thể kiểm tra tại website của bản hãng.
Colo ở Mỹ máy v6 3.5 . tính ra thì colo/ranger ở VN là hạng nhẹ, phải lên qua hạng trung rồi mới tới f150

Hạng D
21/9/04
1.361
9.078
113
Saigon
www.dongbich.com
tôi xem trong web site và catologue đâu thấy nói tới việc Che Colorado HC đời này có trang bị ổn định thân xe điện tử đâu nhỉ (VDC / ESP...)