Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Gớm cứ chê xe 2 túi khí. Nếu an toàn được dân vịt quan tâm thì Vios đã éo đầu bảng xếp hang.
Nói chung Toyota vẫn bá đạo ở VN, trail với for chênh nhau 300 củ nhưng vẫn sẽ đâm đầu vào for thôi.

• Like
Reactions: Phu Nguyen Arsenal
Hạng D
8/5/16
2.228
6.080
113
Em thấy được cái đầu chất Mẽo thôi, còn từ cửa sau trở đi nhìn cũng quê mù quá :D.

Bác mua đồ kỹ thuật công nghệ, đặc biệt con xe nó còn là ngôi nhà thứ 2 của bác - che mưa che nắng, bảo vệ bác và gia đình bác, mà bác chỉ nhìn cái “chất” của món đồ ở góc độ thẩm mỹ thì thiếu sót quá. Theo em “chất Mỹ” của xe Mỹ phải kể tới đầu tiên là nặng, đầm, chắc (chất lượng khung sườn). Cái “chất” này mới mang lại cái quan trọng nhất của “cái nhà” đó là sự an toàn. Tất nhiên sự lựa chọn là của mỗi người: chọn ngôi nhà - sự an toàn của mình và gđ mình - cho thật hào nhoáng hay tệ hơn là vì người khác thấy nó đẹp (bệnh sỹ diện và tâm lý đám đông) và “ngôi nhà” đó chỉ làm từ giấy carton, mỏng te, mềm oặt? Hay chọn sự vững chắc thực sự với móng cột rầm bê tông cốt thép nhg bù lại chi phí vận hành có cao hơn tí (vi du tốn nhiên liệu hơn chẳng hạn)?

Hạng D
6/8/16
2.425
18.424
113
Bản full giá bằng fortuner máy dầu thì may ra còn có sự cạnh tranh! Chứ định giá như vậy ra đường cũng ít như mấy e bentley thôi!
bản full mà bằng máy dầu của fortun thì càng chết... nhu cầu người đi số sàn máy dầu nó khác với người đi số AT lắm anh... ko phải cứ không có tiền thì mua máy dầu số sàn đâu

• Like
Reactions: Flowers hải
Hạng D
6/8/16
2.425
18.424
113
Bác mua đồ kỹ thuật công nghệ, đặc biệt con xe nó còn là ngôi nhà thứ 2 của bác - che mưa che nắng, bảo vệ bác và gia đình bác, mà bác chỉ nhìn cái “chất” của món đồ ở góc độ thẩm mỹ thì thiếu sót quá. Theo em “chất Mỹ” của xe Mỹ phải kể tới đầu tiên là nặng, đầm, chắc (chất lượng khung sườn). Cái “chất” này mới mang lại cái quan trọng nhất của “cái nhà” đó là sự an toàn. Tất nhiên sự lựa chọn là của mỗi người: chọn ngôi nhà - sự an toàn của mình và gđ mình - cho thật hào nhoáng hay tệ hơn là vì người khác thấy nó đẹp (bệnh sỹ diện và tâm lý đám đông) và “ngôi nhà” đó chỉ làm từ giấy carton, mỏng te, mềm oặt? Hay chọn sự vững chắc thực sự với móng cột rầm bê tông cốt thép nhg bù lại chi phí vận hành có cao hơn tí (vi du tốn nhiên liệu hơn chẳng hạn)?
Chất lượng xe Mỹ giờ đã tương đương xe Hàn chưa anh???? sao em thấy ford đi như for thua con cerato cùi quá vậy

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
bản full mà bằng máy dầu của fortun thì càng chết... nhu cầu người đi số sàn máy dầu nó khác với người đi số AT lắm anh... ko phải cứ không có tiền thì mua máy dầu số sàn đâu
Sao càng chết dc? Bản thân mình làm dv toan sd xe AT. Nếu bản full bằng giá fortun MT thì cũng đâu có ai lấy fortun MT nữa

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em thì nhận xét tuy thiết kế cửa sổ nhìn na ná Mu-X và không được bắt mắt cho lắm nhưng các dòng Chevrolet luôn được trang bị an toàn gần như đầy đủ, giá cả cũng tốt trong phân khúc. Em thích điều này.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Fortuner hơn Traiblazer khá nhiều mà giá cao hơn ~300tr (chưa hưởng ưu đãi thuế 30%).
Đèn Bi; khóa vi sai; 7 túi khí ...