Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Con Telluride size to hơn nhiều, máy 3.8L giá từ 33-44k usd đây này.

Hạng F
3/10/15
9.838
12.102
113
NN VÀ ĐẠI LÝ ĂN DAYYY... còn hãng họ đat theo chât lương và option mây ô đat thoiiiiij
Đúng rồi, cái bọn không sản xuất thì nó thích ăn dày lắm.

Hạng D
24/4/17
1.891
1.520
138
34
Rồi sao.
Ví dụ ở Mỹ 1 giờ công dịch vụ bảo dưỡng sửa chữa 80-150$/h. Ở VN vô Mẹc 880k/h còn bị up bill lên chửi lên chửi xuống.
Bảo hiểm bên Mỹ đắt gấp đôi tới gấp 3 VN.
Xăng Mỹ rẻ hơn nhưng trung bình xe Mỹ phải đi gấp đôi xe VN thành thử ra chi phí này là tương đương.
So sánh xe Mỹ xe Việt thì nên so sánh cả vòng đời xe. Cho là 10 năm đi. Đảm bảo sau 10 năm chi phí sử dụng xe bên Mỹ đắt hơn cùng chiếc xe ở VN
Bác ơi bác nhìn mức thu nhập ngừoi ta gấp mấy chục lần Bác mà bác đi so cái quái gì vậy.
Y tế, giáo dục, đường xá hơn gấp bn lần... hay để vnam lê thuôc thg tauu khưa, làm bai rac,dùng đô doc hai , tiên thu thuê các loai mây thg bât tai vô th cocc , qan chưc qannn hê chiaaa nhauuu annn
Viết như vậy tự đọc nha ko lại nói ko ghi đầy đủ vì vấn đề ko ghi được rõ

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Rồi sao.
Ví dụ ở Mỹ 1 giờ công dịch vụ bảo dưỡng sửa chữa 80-150$/h. Ở VN vô Mẹc 880k/h còn bị up bill lên chửi lên chửi xuống.
Bảo hiểm bên Mỹ đắt gấp đôi tới gấp 3 VN.
Xăng Mỹ rẻ hơn nhưng trung bình xe Mỹ phải đi gấp đôi xe VN thành thử ra chi phí này là tương đương.
So sánh xe Mỹ xe Việt thì nên so sánh cả vòng đời xe. Cho là 10 năm đi. Đảm bảo sau 10 năm chi phí sử dụng xe bên Mỹ đắt hơn cùng chiếc xe ở VN
Nhỏ bạn qa Mẽo làm nail đi CRV mà đi sửa xe nó ko than tiếng nào,, ở VN bể bánh chiếc honda thay 100k cho cái ruột xe mà nó cự qá chừng. Lúc đó nó làm kế toán bằng ĐH ,,, đúng là VN ngộ thiệt

• Love
Reactions: kdldt
Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Cứ như đầu đề : xe ở VN chưa thuế má, ra bãng số đắt từ gấp đôi hay gấp ba trở đi so với xe EU và Bắc Mỹ đã có thuế và bảng số ....

Hạng D
24/4/17
1.891
1.520
138
34
Cứ như đầu đề : xe ở VN chưa thuế má, ra bãng số đắt từ gấp đôi hay gấp ba trở đi so với xe EU và Bắc Mỹ đã có thuế và bảng số ....
Có lez vnam thu nhập cao hơn bác... dan giau qa mak.... nên bị bonn nào đooo văt lông hoai ak...

Hạng B2
1/8/16
116
106
43
40
Con WV Tiguan gì đó và con Honda CRV ở Mỹ giá gần như tương nhau. Về VN thì 2 con chênh nhau gần 500tr. Ai ngu mới mua WV Tiguan à anh em?

Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Bác ơi bác nhìn mức thu nhập ngừoi ta gấp mấy chục lần Bác mà bác đi so cái quái gì vậy.
Y tế, giáo dục, đường xá hơn gấp bn lần... hay để vnam lê thuôc thg tauu khưa, làm bai rac,dùng đô doc hai , tiên thu thuê các loai mây thg bât tai vô th cocc , qan chưc qannn hê chiaaa nhauuu annn
Viết như vậy tự đọc nha ko lại nói ko ghi đầy đủ vì vấn đề ko ghi được rõ

Bạn so sánh hay quá

bảo dưỡng Mỹ gấp 3 Việt Nam , nhưng thu nhập ngừoi Mỹ gấp 20 làn ngừoi Việt Nam thì ko thấy đề cập nhỉ

tính ra theo thu nhập đầu ngừoi, thì bão dưỡng xe bên Mỹ rẻ hơn Việt Nam 7 (bảy) lần mới đúng. Tương tự xe bên Mỹ rẻ hơn xe Việt Nam chục lần mới đúng
Ở đây tôi chỉ so sánh đơn thuần về chi phí sử dụng ô tô ở 2 thị trường Mỹ và VN.
Còn chuyện thu nhập thấp giá ô tô phải rẻ là chuyện không thể có trừ khi giống Ấn Độ tự sản xuất được mấy con xe 4 bánh + thùng tôn. Vì căn bản toàn bộ công nghệ cốt lõi như luyện kim, cơ khí chưa nắm được, toàn phải nhập về từng nguyên liệu kể cả nhỏ nhất để lắp ráp thì lấy đâu ra rẻ? Nhơn dơn toàn quốc thì lo phân lô bán nền, đầu cơ bđs bán kiếm lời, không chịu tham gia đầu tư vào các chuỗi cung ứng sản xuất mà suốt ngày kêu gào lên đòi mua xe giá rẻ hehe.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Ở đây tôi chỉ so sánh đơn thuần về chi phí sử dụng ô tô ở 2 thị trường Mỹ và VN.
Còn chuyện thu nhập thấp giá ô tô phải rẻ là chuyện không thể có trừ khi giống Ấn Độ tự sản xuất được mấy con xe 4 bánh + thùng tôn. Vì căn bản toàn bộ công nghệ cốt lõi như luyện kim, cơ khí chưa nắm được, toàn phải nhập về từng nguyên liệu kể cả nhỏ nhất để lắp ráp thì lấy đâu ra rẻ? Nhơn dơn toàn quốc thì lo phân lô bán nền, đầu cơ bđs bán kiếm lời, không chịu tham gia đầu tư vào các chuỗi cung ứng sản xuất mà suốt ngày kêu gào lên đòi mua xe giá rẻ hehe.
Thí dụ như các quốc gia ây âu điển hình là Benelux (bỉ, hà lan, luxembourg) đâu có sản xuất xe gì đâu mà nó cũng thuộc loại đại rẽ, chưa tính đến thuỵ sĩ, thu nhập cao mà xe lại rẽ hơn cả những quốc gia sản xuất chung quanh . Bác nghĩ sao ?

• Like
Reactions: kdldt