Bạn đánh giá xe nào tốt hơn ?

• Hyundai Tucson

Bình chọn: 111 64,2%
  • Mazda CX-5 2.0

Bình chọn: 52 30,1%
  • Cả hai như nhau

Bình chọn: 10 5,8%

• Total voters
    173
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Thân vỏ CX 5 quá mỏng và lởm không chấp nhận được ! chỉ va nhẹ tí là móp ! sao làm cái thân vỏ cho ra hồn rồi tăng 20-30 triệu có phải tốt hơn không !
Mỏng chưa hẳn là là cái chốt nhé. Em có cái ví dụ thế này:
Lúc trước em đi Innova (nổi tiếng vỏ mỏng) em chế cái đèn và cần lấy mas (-) thế là em dùng vít tol vặn vào xe, nó vặn chắc và có thể siết chặt. Gần đây em sử dụng KIA Morning 2012 nhập, và cũng cần lấy mas (-), em cũng dùng vít tol để vặn vào sườn, nhưng khi siết là ren bị tuôn luôn do tol của Kia Morning dày hơn Innova rất nhiều, nhưng cảm giác nó mềm hơn tol Innova.
Một ví dụ khác là cái xe 2B: Dream do Thailan sản xuất, lắp ráp tại VN với cái xe Citi SX và lắp ráp tại Hàn, sườn xe Citi mục rất nhanh so với Dream.
Em thấy là công nghệ về Kim loại của Hàn so với Nhật còn nhiều điều phải bàn, chưa chắc nhập nguyên từ Hàn hẳn đã chuẩn

Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
CX5 chạy chay ngoài đường nhiều quá không biết có phải đã chiếm ưu thế hơn Tucson không các bác?
Hiện tại CX-5 ngoài đường gấp 7,8 lần Tucson bác ạ. Do form mới này về VN có 9 tháng thôi, mà cũng kha khá người chạy Tucson rồi :D

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc