Bác đánh giá xe nào hợp lý nhất trong 3 xe ?

• Kia K3 2.0

Bình chọn: 122 42,8%
  • Mazda 3 2.0

Bình chọn: 127 44,6%
  • Toyota Corolla Altis 2.0

Bình chọn: 36 12,6%

• Total voters
    285
Tập Lái
30/8/12
39
12
8
43
Dạ.e ngèo..e biết rồi bác ạ..e đi xe đạp bác ạ..e thấy thế nào thì e nói vậy..đó là đánh giá của từng người mà..e đánh giá atits nhất đấy..đến mazdaz3 rồi đến kia k3...bác đánh giá thế nào..bác am hiểu thế nào kệ bác...bác cứ muốn thế nào là người ta phải đánh giá như thế à...mơ à bác..trong mắt e e thấy thế đấy..bác thấy thế nào thì bác đánh giá đi..người ta đang đưa ra bài so sánh...e so sánh như thế..đúng hay sai thì đó là suy ngĩ của e..bác so sánh thế nào thì là quyền của bác thôi..việc e ngồi chưa hay đi chưa thì bác sao biết được..e đi xe đạp thôi bác ạ
Em thì thấy bác này nói đúng. Mình nhận xét vô tư đừng bao giờ đem tiền ra mà nói chuyện. Tôi thì thấy con nào cũng chạy đc cả, nhưng mà quyết mua tôi vẫn chọn em focus 2016 thâu.

Tập Lái
30/8/12
39
12
8
43
Theo thiển ý của e thì sở dĩ Toy nó bền vì người sử dụng nó đa số là các lão U4 hoặc 50,có khi cả 60. Với các U này thì cẩn thận khỏi phải bàn,e đã nhiều lần để ý thấy các cụ đi xe rất kỹ và khó tính -> đi như thế thì bao giờ mới hỏng (đó là e nói đa số chứ còn có 1 số ít các cụ ya mà ha thì ko đáng kể nhé). Và điều quan trọng là các cụ này có nhiều xiền hơn các bác trẻ trung nên việc nhìn nhận và mua xe dễ hơn. Ở Việt Nam thì đa số người trẻ vẫn chưa giàu hoặc có nhưng vẫn chưa đủ khả năng để chọn xe,vì vậy mà xe nhiều option,trẻ trung hơn ko địch lại xe các cụ là đúng. Cá nhân e vẫn thích Focus - Mazda - Civic - Huyndai - Kia - Toy. Mọi so sánh đều khập khiễng,chỉ mang tính chất tham khảo mà thôi.
Kết cái thứ tự của bác giống tôi.

Tập Lái
2/1/15
9
4
3
42
Mình lúc đầu định chọn con ANF 2.0, nhưng vợ cả không chịu, cứ thích Altis (hỏi ra, đi taxi được các bác tài tư vấn :) ). Sau cùng, mình chọn M3 luôn. Nên theo riêng mình: ANF - M3 - K3.

Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Thật ra nên đưa vào so sánh thêm 2 dòng nữa đó là Civic và focus. Nhìn bảng so sánh trên thì tôi kết nhất con K3 xét về 2 mặt giá và trang bị công nghệ. Về mặt ngoại hình thì mỗi em có nét đẹp riêng. Nhưng tôi thấy mazda là đẹp nhất và cứng cáp nhất. Nếu đem thêm 2 dòng civic và focus nữa thì tôi sẽ chọn focus. Focus mới. Xét về ngoại hình thì gần gần giống chiếc modeo (fuision). Nhìn cứng cáp và có vẻ đẹp lâu bền. Xét về mặt công nghệ thì hơn hẳn 4 con trên kể cả civic. Xét về giá thì focus tầm 800 đến 900 ( đang đợi focus 2016) còn giá hiện tại bảng 2.0 titalium 799. Xét về tiết kiệm nhiên liệu tôi thấy focus bây giờ chạy cũng rất tiết kiệm, theo đánh giá chắc cũng ngang với mazda 3. Tôi là người chuẩn bị mua xe. Nên đáng đánh giá cảm tính vì tôi cũng nghiên cứu nhiều trên diễn đàn và youtube. Mấy bác đừng ném tui lổ đầu tội nghiệp.
Focus có một nhược điểm là được sản xuất với quan điểm... 1 Ford chung cho cả thế giới. Nghĩa là không có cái sự Việt nam hóa sản phẩm. Xe ở VN thì chất lượng cũng giống bên Mỹ, châu Âu. Không sợ bị cắt xén ôp sừn!!!:3dnhacnon:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
4/10/10
55
32
18
HCM
www.smartdecor.vn
Kia K3 nhiều option hơn nhưng thương hiệu và hình thức thì không bằng Mazda và Toyota. Em thì lại không thích Toyota nên em đã chọn Mazda 3.

Tập Lái
3/4/15
8
0
1
38
Ghế chỉnh điện mazda 3 tới 10 hướng cơ. Mazda 3 vẫn nổi trội hơn nhiều