Bác đánh giá xe nào hợp lý nhất trong 3 xe ?

• Kia K3 2.0

Bình chọn: 122 42,8%
  • Mazda 3 2.0

Bình chọn: 127 44,6%
  • Toyota Corolla Altis 2.0

Bình chọn: 36 12,6%

• Total voters
    285
Tập Lái
15/6/16
11
3
3
37
Em chưa có oto, nhưng theo em thấy nhiều bác nói quá đúng toy VN thì chẳng có j để hư.thành phần mua xe đa số là các bác trung niên nên ăn chắc mặc bền. 2 mấy bác trẻ trẻ thì có 1 số mua xe là dc gd hố trợ mà các bác biết rồi hỗ trợ thì đa số là theo y kiến người hỗ trợ hehe. Như em đang học b2 dc gd hỗ trợ chút it mua xe để làm ăn hic nói đén đây chác ai cũng hiểu. Em còn trẻ ưu tiên an toàn nên thích ford-> mazda->honda->toy nhưng để kiếm cơm thì thôi nhắm mắt thôi các bác ạ chọn con đầu tiên từ dưới lên :D. Nhưng em nghĩ 5 hay 10 năm nữa thì sẽ khác đấy ạ Toy VN mà như cũ thì......thánh sẽ cưỡi hạc ngay.
Như gd em bố em thì cứ toy mà phang. Thằng em kề em thì ford, thằng út thì con nào ốp sờn ngon là nó phang. Quên nữa tất cả ở obama. Em ở lại xứ thiên đường. Cắn rơm cắn cỏ mà chọn thánh :D

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Em chưa có oto, nhưng theo em thấy nhiều bác nói quá đúng toy VN thì chẳng có j để hư.thành phần mua xe đa số là các bác trung niên nên ăn chắc mặc bền. 2 mấy bác trẻ trẻ thì có 1 số mua xe là dc gd hố trợ mà các bác biết rồi hỗ trợ thì đa số là theo y kiến người hỗ trợ hehe. Như em đang học b2 dc gd hỗ trợ chút it mua xe để làm ăn hic nói đén đây chác ai cũng hiểu. Em còn trẻ ưu tiên an toàn nên thích ford-> mazda->honda->toy nhưng để kiếm cơm thì thôi nhắm mắt thôi các bác ạ chọn con đầu tiên từ dưới lên :D. Nhưng em nghĩ 5 hay 10 năm nữa thì sẽ khác đấy ạ Toy VN mà như cũ thì......thánh sẽ cưỡi hạc ngay.
Như gd em bố em thì cứ toy mà phang. Thằng em kề em thì ford, thằng út thì con nào ốp sờn ngon là nó phang. Quên nữa tất cả ở obama. Em ở lại xứ thiên đường. Cắn rơm cắn cỏ mà chọn thánh :D
Toy là Toy nào? Kém an toàn là so với xe nào?

Tập Lái
15/6/16
11
3
3
37
Dạ ý em nói là toyota ạ, cùng 1 phan khúc. Ốp sần về tính năng an toàn trang bị hơi nghèo so với đố thủ tỉ ụdu như altis voíwi mazda3 ford focus. Hay vios với city fiesta.. có j sai mong các cị đừng chém :D

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Dạ ý em nói là toyota ạ, cùng 1 phan khúc. Ốp sần về tính năng an toàn trang bị hơi nghèo so với đố thủ tỉ ụdu như altis voíwi mazda3 ford focus. Hay vios với city fiesta.. có j sai mong các cị đừng chém :D
- Xe Ford thường nặng xác, cứng hơn, có thể nói là an toàn hơn xe Nhật cùng phân khúc. Không bàn thêm.
- Mazda 3, Civic an toàn hơn Altis; Mazda 6, Accord an toàn hơn Camry ở những điểm nào?

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
- Xe Ford thường nặng xác, cứng hơn, có thể nói là an toàn hơn xe Nhật cùng phân khúc. Không bàn thêm.
- Mazda 3, Civic an toàn hơn Altis; Mazda 6, Accord an toàn hơn Camry ở những điểm nào?
Bác có ý kiến gì nữa không?

• Like
Reactions: XRSX
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Bác có ý kiến gì nữa không?
Khà khà.
Civic 2016 thay đổi rất nhiều.
Mà mấy cái xe test này ở bên Tây. Người ta đang bàn xe VN ráp, đem xe Mỹ ra người ta lại nói chất lượng Tô Mỹ và Tô VN chênh nhau 1 trời 1 vực.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Khà khà.
Civic 2016 thay đổi rất nhiều.
Mà mấy cái xe test này ở bên Tây. Người ta đang bàn xe VN ráp, đem xe Mỹ ra người ta lại nói chất lượng Tô Mỹ và Tô VN chênh nhau 1 trời 1 vực.
Xe có ráp ở VN thì cái khung sườn cũng từ 1 mẹ.
Anh phải chấp nhận sự thật đi. :3dcuoi:

Tập Lái
15/6/16
11
3
3
37
Em không biết mỹ tây thế nào. Nhưng vn mình vẫn bị toyota cắt giảm nhiều quá ....mức. Nói thì nói vậy, bức xúc thì vậy nhưg để nuôi vợ con như e cung phải toy mà kiếnm cơm, cái này em nói từ đầu rồi. Có nhiều bác thu nhập cao ổn dịdnh vẫn toy vn. Sao ko làm 1 cái toy nhập cho ổn định an toàn. Tiền làm ra chứ bị j đến tính mạng thì lại giá như........hi, đây là ý kiến riêng em
Nếu mà mazda 3 hay ford focus mà giữ giá như thánh là em cũng làm 1 cái chạy dv à. Ý là em đang ccân đo đong đếm chén cơm ở xứ sở thiên đuờng đáy ạ

Hạng B1
5/7/11
76
37
18
Em nói thiệt các bác nhé, chả cần nói đến ô tô, tâm lí người việt mình vẫn còn bảo thủ và hoài cổ lắm, nhưng các bác vẫn chuộng hoài cổ mà ko chịu đổi mới tư duy với thời đại. Ngày xưa mua tivi thì Sony là số 1 mà bây giờ một số bác khi đi mua Tivi chẳng cần biết màn hình cong là gì, tốc độ quét hình ảnh ra sao, chạy hệ điều hành gì, công nghệ màu sắc ra sao, rồi điều khiển bằng giọng nói, Smart tivi hay internet Tivi mà cứ chọn anh Sony chả có gì cả mà lại mắc,nhưng bây giờ mua Samsung mới đúng chất vì công nghệ nó quá cao và tiên tiến giá thành đúng với trang bị, ngày xưa là Nokia bay giờ là Ifone nhé. xe cũng vậy mình phải biết công nghệ nhật bản là rất tốt nhưng phải có đầy đủ các tính năng an toàn, giải trí khi mua xe do vậy để đáp ứng được các tiêu chí trên em chọn Mazda.