Tập Lái
30/9/04
2
0
0
Cac huynh lam on so sanh gium Lacetti voi KIA Spectra hoac Lacetti voi Vios nhe.

Tui dang can nhac mua Lacetti ma co nguoi noi no khong duoc tot...khong hieu tai sao. cam on nhieu.

Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam
RE: So sanh Lacetti voi Kia Spectra hoac Vios

Vậy thì bác phải nói cái gì không tốt, vì xe nào cũng có cái tốt và không tốt đi kèm chứ những câu hỏi chung chung như thế này đã có câu trả lời trong mục này rồi. Làm ơn đọc kỹ lại trước khi đưa ra câu hỏi.

Tập Lái
29/9/04
12
0
0

Gửi Bác Tony Kiên,

Em là tony Hùng đây, thành viên mới của diễn đàn. Theo em được biết thì bác có nghiên cứu rất kỹ về xe lacetti cũng như sự có mặt của nó trên các thị trường khạc Đề nghị bác bật mí thêm cho anh em hiểu rõ hợn Em cũng đang muốn mua 01 chiếc lacetti đây

Tập Lái
2/7/04
19
0
0

Bác nên mua Lac đi, tui đã xem kỹ các xe cùng lọai ở nước ngòai rồi (Chevrolet optra), giống y chang Lac luôn, bảo đảm là đồ GM. Không phải tui mua Lac rồi sau đó lại khen đâu, tui đã từng nổi tiếng là khó tính nhất 4R này đấy

Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam

Bác còn ở Thái không? Mình chạy lacetti rất khoái y như bác moto luôn

Trích đoạn: Lacettus

Bác nên mua Lac đi, tui đã xem kỹ các xe cùng lọai ở nước ngòai rồi (Chevrolet optra), giống y chang Lac luôn, bảo đảm là đồ GM. Không phải tui mua Lac rồi sau đó lại khen đâu, tui đã từng nổi tiếng là khó tính nhất 4R này đấy

VIP
11/4/04
79
0
0
Vietnam

:D:D:D LAC chạy cũng .....bốc lắm các bác ạ , lời khuyên cuối cùng: mua LAC 1.6 xong dt cho bac to-ly nhà mình bổ sung vài món nội thất, kinh tế nhất đấy các bác ạ !!! ;););)

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: letrisaigon

Cac huynh lam on so sanh gium Lacetti voi KIA Spectra hoac Lacetti voi Vios nhe.

Tui dang can nhac mua Lacetti ma co nguoi noi no khong duoc tot...khong hieu tai sao. cam on nhieu.

Mấy người đó chắc chạy Magnus, Camry đó bác. 20k với Lacetti hợp lý hơn nhiều so với Vios,Spec :D
Còn chờ gì nữa....

Ông bạn em đang chạy VIOS mà ngồi lên xe LAC 1.6 của em xong về nhà bán vội VIOS được 22k USD( rẻ quá) rồi khênh luôn LAC 1.6 hết 21K USD cả thảy, ăn ra 1K USD mà lại đi xe mới.
Nhận xét là VIOS kém xa LAC về thân vỏ, máy móc.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

To letrisaigon: Lacetti cũng đang là mode hiện nay cũng như M3 của Mazda . Nếu có khả năng thì chơi thẳng con 1.8 luôn vì trang bị nội thất sang trọng hơn con 1.6 nhiều . Nếu khả năng có hạn mà chọn 1.6 thì bạn nên so sánh với con spectra vì tuy kiểu dáng của Spec thua hẳn La nhưng nội thất lại ngon hơn nhiều . Còn nói về máy móc thì khó so sánh vì tất cả đều còn mới và ăn thua người lái nữa . Túm lại là tùy theo bác chuộng hình thức ( La 1.6) hay tiện nghi (Spec) thôi .Nều là tui thì tui sẽ chon ...M3 vì cả La và Spec hiện nay chạy taxi ở SG không phải là khá nữa mà là rất nhiều . Nếu bạn quá ghiền La thì như tui đã nói , cố lên em 1.8. Chúc bác mau có xe mới:)
á quên, Vios thì quên đi thì hơn...

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Lac 1.6 thi gọi Spectra bang cu nội luôn!!!! Spec trên cơ mọi phương diện vd nhu gương điện, máy không òa ga, số tay êm kiêu xe nhật (thật ra máy giống hệt mazda 323 ). CD di kèm, nội thất gỗ, ghế sau gập 60/40....many more...