Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: So sanh Lacetti voi Kia Spectra hoac Vios

Trích đoạn: mienhinh
Hà hà, tại các bác nói xe này gọi xe kia bằng ...cụ nội thì cũng hơi ...khó nghe thiệt , theo em thì mỗi xe có một ưu điểm,nên cũng khó mà có sự đồng ý của tất cả mọi người ...máy móc tốt, độ tin cậy cao, dựa trên uy tín thương hiệu thì chọn Vios , kiểu dáng mới, bề thế,đầm xe, nhiều tiện nghi thì chọn Lac hay Spec ...tuỳ ý thích cá nhân thôi ...kính các bác!

Hơ hơ... chào bác miễn hình. Lâu rồi mới lại gặp bác, mà dạo này "quan điểm" của bác cũng hơi "đổi mới" hay sao thế nhỉ?!!!:D Em cũng nghĩ như bác, về máy móc thì Vios là của Toy nên chắc chả thua anh nào cả.:)

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: Lac266.

Đúng là mỗi xe có một ưu điểm riêng, nhưng em thấy con Lac chạy rất hay, và hình dáng cũng đẹp (em đang đi Lac:D:D:D)

Hình như Lac tốn xăng hơn Spec thì phải? Em đang đi spec :D

Hạng B2
28/4/06
151
1
18
Sài Gòn
otosaigon.com

Có mấy bác cãi nhau vui thật. Theo em thì tùy theo quan điểm, sở thích của từng người mà lựa chọn em nào cho nó hợp...........

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Cái chủ đề này có cách đây 2 năm giờ lôi ra bàn cũng nóng nhể. Thằng em em nó cũng đang phân vân giữa 2 em Vios và Lac1.6. Em khuyên nó lấy Vios đi kinh tế hơn, sau này bán lại dễ hơn. Nó nói Lac dáng đẹp hơn, rộng rãi hơn nên thích hơn. Giờ lại phân vân tiếp con Civic 1.8MT. Chắc chờ tình hình sáng sủa tí rồi tính tiếp các bác nhể .
Nếu phải lựa chọn thì lấy Civic đi bác Songnguyen.
Xe mẫu mới - vợ mới còn gì bằng!:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác Nelhn: nếu đúng giá bác lomo đưa ra thì thằng em em quên 2 thằng kia liền :D.

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Ù đúng là không con gì hay bằng con mới! Câu này nghe quen quen! Đang phân vân 3 con cũ lại thấy con mới xuất hiện thì ... dzô luôn !:D
Tổng thể nội ngoại thất giữa Lac,Spec,Vios.. em thấy Lac ăn đứt điểm nhất là khi đi xa hoặc đủ số người trên xe. Duy chỉ có một điểm là xăng tốn hơn Spe,Vios một chút nhưng sau 1 năm cũng không quá nhiều, so với tiện nghi mang lại thì vẫn là... No.1 trong cùng khuôn khổ $$$!

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52

Nếu so sánh Lac với Vios hoặc spa thì nên lưu ý rằng vios là thương hiệu hơn cả .

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Trong 3 em này, Vios vẫn là hay nhất. Hình thức hơi xấu hơn Lac, đẹp hơn hẳn Spec. Máy móc ngon hơn cả 2 em. Thân vỏ mỏng như nhau, đi ồn như nhau nhưng thương hiệu vượt trội.

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Trích đoạn: tuyenvpt

Trong 3 em này, Vios vẫn là hay nhất. Hình thức hơi xấu hơn Lac, đẹp hơn hẳn Spec. Máy móc ngon hơn cả 2 em. Thân vỏ mỏng như nhau, đi ồn như nhau nhưng thương hiệu vượt trội.
:D:D:D
em thì thấy hình như là trong 3 em nay, hình thức Vios là tệ nhất (ý kiến của riêng em thui, mấy bác di Vios đừng óanh em nhá) , Vios chỉ hơn 2 em kia về thương hiệu , độ bền, về tiện nghi nội thất bên trong thì em thấy không chênh lệch gì mấy giữa Lac và Vios nhưng Lac có phần nhỉnh hơn, về việc bán xe sau khi các bác có đk vươn lên 1 tầm cao mới thì em thấy thị trường hiện nay Lac dể bán hơn Vios. Về Spec em chỉ mới ngắm nhìn từ xa , chưa đi thử nên không dám có ý kiến về em này.
Em vote 1 phiếu cho Lac.