MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
Các bác giúp mình tí

Mainboard jetway PA 78M5-H7 & mainboard J&W RS 780

CPU AMD X2-5200 & CPU Dual Core X2-6000

CÁI NÀO MẠNH HƠN & GIÁ NHƯ THẾ NÀO & NÊN CHỌN LOẠI NÀO

J&W có phải là JETWAY không vậy

Mình dốt cái khoảng này lắm mong các bác giúp mình

Hạng B1
2/7/08
62
0
0
Bác xem xét mua các loại CPU & Mainboard Intel cho nó lành . Sử dụng CPU AMD và các loại Main đi cùng với nó, do tính không phổ biến , nên mai mốt có trục trặc gì sẽ rất khó khăn trong khâu bảo hành. Đó là ý kiến cá nhân e , thành thật xin lỗi nếu có bác nào kinh doanh các dòng CPU AMD

Hạng D
15/10/07
2.437
445
83
39
Kiên Giang, Bảo Lộc, Sài Gòn
Đầu tiên bác nên xác định bác muốn máy chạy " bốc" hay là ổn định và dễ bảo trì bảo dưỡng. Nếu bác chọn dễ bảo trì bảo dưỡng thì bác nên chọn Intel và ngược lại.
Còn về phần mainboard thì bác Gialoilx nói có lý đấy bác ạ. Bác nên mua main Intel hoặc những thương hiệu lớn ASUS, Gigabyte cho nó lành. Mấy cái hãng main mới phân phối ở thị trường VN dễ "chết" lắm bác ạ. Biostar là 1 điển hình.

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43
X2-5200+ xung 2.7Ghz chạy chậm hơn X2-6000+ xung 3.1Ghz tuy nhiên em khuyên bác nên mua X2-5000+ thôi. Giá khoảng 52$, rẻ mà mát hơn 6000+ nhiều.

J&W và Jetway là 2 hãng khác nhau. Jetway là hãng của Đài Loan, J&W là hãng của China đại lục. Về thương hiệu thì Jetway mạnh hơn tuy nhiên J&W cũng có một số model main làm còn tốt hơn Jetway nhiều

2 con main bác nêu ở trên thì con Jetway bác viết sai model, con J&W thì RS780 là nguyên 1 series main của nó. Cho nên chả biết bác hỏi con nào để so sánh. Tuy nhiên em nghĩ với tầm tiền này thì bác nên lấy con Jetway http://www.otosaigon.com/forum/motherboard_view.asp?productid=278&proname=PA78GM5-H8 V2PA78GM5-H8 giá 72$ hoặc con J&W RS780UVD-AM2+. Con J&W tản nhiệt ngon lành hơn Jetway
Bác chủ thớt cứ yên tâm sử dụng vì hiện tại 2 nhãn hiệu này đã được các tiệm net sử dụng khá nhiều. Do VGA onboard của AMD mấy dòng HD3200 bây giờ là không có đối thủ, Intel chỉ hơn ở CPU chứ đồ họa tích hợp thì chỉ có xách dép cho AMD thôi. Còn về thương hiệu Jetway thì bác cũng không cần phải lo lắng vì đây cũng là 1 hãng khá tên tuổi, về chất lượng sản phẩm của hãng thì bác cứ yên tâm, đơn cử như VGA của Jetway một số model nó nhập nguyên con của E-VGA - nhà sản xuất VGA số 1 tại Mỹ, về đóng hộp vào bán, chả buồn dán tem hay sửa tên trong Bios luôn :)

Bác gialoilx ở trên nói em không đồng ý vì thứ nhất là xác suất CPU chết là cực kỳ hiếm hoi, chủ yếu là do cháy nổ chập điện do sử dụng bộ nguồn dỏm mà thôi. Thứ 2 Mainboard đi theo nó thì quan trọng là nhà phân phối có uy tín hay không chứ không quan trọng là nó là main board cho AMD hay Intel. Các nhãn hiệu quen thuộc ở VN như Asus, Gigabyte, MSI..đều có phân phối dòng main cho AMD cả, và em chưa thấy có vấn đề gì trong việc bảo hành hết. Kể cả bác mua Main dành cho Intel thì cũng thế thôi, còn trong thời hạn bảo hành mà bị discontinued thì các hãng đều có chính sách refund 1 phần tiền hoặc cho bác đổi bù main khác, chứ không có kiểu hỏng là thôi đâu