Hạng B1
15/6/14
88
56
18
Can Tho
mohinhcantho.weebly.com
Bác mua xe mà không tìm hiểu gì hết nhỉ :)
2.2 thì cũng thua 3.2 nhiều options đấy. Ghế điện, máy 2.2, 1 cầu, rồi mấy chức năng phụ thêm. Giá 799t thấp hơn 60t.
Hôm kia em về quê đi đúng đường đang sửa, may mà lấy con 3.2 chuyển qua 4WD (low) chạy mãi mới qua được, không là tèo luôn rồi.
Vì em thấy nhu cầu k cần dùng đến 4x4 3.2 bác à, nên mua dư như vậy theo em là phí. Nên giờ em đang nghiên cứu bản wildtrak 2.2 4x2. Bác hiểu rõ dòng ranger có thể giúp em biết ngoài động cơ và hệ dẫn động ra thì 2 bản 3.2 2.2 khác nhau options gì nữa k ah? Cám ơn bác

Hạng B2
9/10/09
147
154
43
3.2 hơn 2.2:
  1. Giá: hơn 61t
  2. Máy mạnh hơn
  3. 4WD (theo em thì 2 mục này đã đủ tiền 61t rồi)
  4. Cảm biến đỗ xe có cả phía trước
  5. Hỗ trợ đổ đèo
  6. Kiểm soát hành trình chủ động (adaptive) - 2.2 hình như chỉ có manual cruise control
  7. Kiểm soát và hỗ trợ canh làn
  8. Cảnh báo va chạm với phanh tự động
  9. Ghế điện 8 hướng
  10. Khoá vi sai cầu sau
Sau khi chạy trong phố gần tháng em cũng nghỉ như bác, là đáng ra chỉ nên lấy con 2.2 thôi. Cho đến hôm nọ bỗng nhiên gặp phải tình huống mới thấy 4WD tiện thật.

Tập Lái
21/3/16
9
3
3
34
Thớt phân tích hay ghê
Nhưng theo ý em, hậu mãi cũng rất quan trọng. Các bác đi Na đang rần rần chương trình tặng mô hình Na bằng gỗ này: http://navara.vn/
Hope this helps bác nào đi Na đang nghía thớt này ạ!

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37
Gần đây ra đường em thấy navara lại nhiều xe mới hơn. Ước gì ford cũng trang bị cửa gió sau, ghế sau ngả ra xíu. Full da 100% thì..... Em khỏi lăn tăn hichic

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB
Cảm giác lái thông minh? Là sao bác mở mắt cho em cái!
nhiều lắm, em ví dụ 1 số cái nhé
1. đèn tự động: khi đi xa lộ, nếu để cos, đường quá tối xe tự lên pha, có xe đi ngược chiều nó xuống cos để tránh chói mắt xe ngược chiều. hết thì nó lại mở pha lên lại
2. khi chạy xe, trong xe có nhạc thì bất cứ cảnh báo liên quan đến an toàn thì âm thanh (nhạc, ĐT) giảm volume gần như tối đa để người lái chú ý, sau đó lại trở lại như cũ
3. giữ làn đường: nếu hệ thống đã kích hoạt, muốn chuyển làn phải mở signal nếu kg hệ thống sẽ cảnh báo bằng đèn, rung tay lái . . .
nhiều lắm em kể kg hết