1: tất nhiên tiêu thụ thực tế phải khác công bố rồi bác, em chạy đúng 10.5L thật. Mà con VL chạy có đúng bằng công bố không thế bác?
2: ranger không phải xe sang, bất quá được gọi là sport pick-up/ute thôi. Cũng như Na.
3: khoảng sáng gầm WT thấp hơn VL 2cm thật nhưng bác gọi gầm WT thấp tịt thì VL là... đỡ tịt hơn 1 tí?
4: vâng em ăn xăng hơn bác tí nhưng em vẫn mạnh hơn đấy. chừng nào bác mạnh bằng em mà ăn ít hơn thì hẵng so nhé.
5: giá của em đắt mà sao vẫn bán ầm ầm thế bác tăng lên như em xem có bán được không? hay bác lại giảm xuống 800?

Em thấy sao nói vậy, em đã so sánh và test kỹ cả 2 em trước khi mua WT 3.2, mà trước đây em chạy Navara bác ạ. Bác dìm thì cũng phải có cơ sở một tí!

Riêng em ghét vụ mua xe pickup/SUV mà nội thất lấy của sedan. VL cũng giống con BT50 vậy, nhìn nó cứ nữ tính không thể tả. Cùng nội thất đấy lắp qua con Maxima thì lại đẹp. Quan điểm riêng em thôi nhé nên em lấy ranger.
Em cưới WT 3.2 đến giờ vẫn cảm thấy hài lòng. Chạy đường trường tốn 7.5L/100km!!!!

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng C
15/9/11
818
57
28
44
Sao vo day toan thanh phan. Chua di WT bao gio thi lam on im cai mieng lai. Dung sua lung tung

Hạng B2
22/5/14
279
243
43
40
Đúng vậy,khi tăng tốc người ngồi sau nghe rất khó chịu. Em nghỉ do ko có nắp đậy nên gió lùa tạo tiếng ù.
Người đứng đường cũng nge khó chịu nữa, đề ba tiếng máy ồn quá

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
thằng ranger có mỗi cái khởi động nút bấm mà ko hiểu sao ko cho vào, cho vào thì có phải là đứng đầu phân khúc luôn ko?
Ford chỉ thua Navara cái star/storp và smart key, đèn pha là halogen sáng kém hơn (2 cái này quan trọng) và điều hòa cửa sau ko có (e thấy cái điều hòa sau ko tác dụng mấy, vì ko chỉnh đc nhiệt độ hay tốc độ gió thì cũng ko cải thiện đc mấy)
Không cho Smartkey vào thì nó vẫn đang đứng đầu phân khúc đấy thôi bác, chứng tỏ có hay không có cũng không quan trọng. hihi

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em cưới WT 3.2 đến giờ vẫn cảm thấy hài lòng. Chạy đường trường tốn 7.5L/100km!!!!
Sao bác Tiến bẩu chạy tốn 8-9 lít bác?
Xe em nếu đi đường trường ổn định thì ~ 6.1 lít, nghe nhiều người chạy thấp hơn ~ 5 lít, em chạy mãi mà không được, hic. Chắc do xe còn mới, với lại em thường đi đường trường Full tải (4 người và 1 đống hành lý).
Bán tải được cái đi chơi mang đủ theo đủ thứ, võng xếp, thùng đá to, lò nướng, em còn để cả cái máy bơm cao áp để rửa xe thường trực trong thùng luôn ... Sướng

• Like
Reactions: Tư Râu Saigon