Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
3.2 hơn 2.2:
  1. Giá: hơn 61t
  2. Máy mạnh hơn
  3. 4WD (theo em thì 2 mục này đã đủ tiền 61t rồi)
  4. Cảm biến đỗ xe có cả phía trước
  5. Hỗ trợ đổ đèo
  6. Kiểm soát hành trình chủ động (adaptive) - 2.2 hình như chỉ có manual cruise control
  7. Kiểm soát và hỗ trợ canh làn
  8. Cảnh báo va chạm với phanh tự động
  9. Ghế điện 8 hướng
  10. Khoá vi sai cầu sau
Sau khi chạy trong phố gần tháng em cũng nghỉ như bác, là đáng ra chỉ nên lấy con 2.2 thôi. Cho đến hôm nọ bỗng nhiên gặp phải tình huống mới thấy 4WD tiện thật.
mục 1 và 2 đã hơn số tiền 61 triệu rồi. Máy I4 2.2 chỉ 160 HP yếu lắm lại cõng cái trọng lượng xe không tải (>2 tấn) nữa thì rất yếu, nếu so với máy I5 3.2 200 HP.
Nếu mua Ranger nên lấy bản Wildtrack 3.2. Không thì mua xe khác ngon hơn.
Điểm đáng giá nữa là ACC, và khóa vi sai.
Nếu đổi lại cầm 61 triệu chưa chắc đã độ được những thứ linh tinh còn lại chứ đừng nói đến 4 món trên.

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Minh đang chạy em Navara VL phải nói là tuyệt vời, làm 1 chuyến chở vợ con đi Nha Trang vừa đi & về HCM ( 03 ngày chạy loanh quanh Tp Nha Trang ) chỉ hết 1triệu tiền dầu. cabin yên tĩnh, âm thanh nghe nhạc mp3 hay.

Đồng ý với Bác, nội thất và ghế da của Navara đẹp hơn, đặc biệt ghế sau của Ranger xấu quá mà còn đứng chựng nữa, gia đình vợ con gái đi đau lưng lắm, nếu bà Cả mà đi Ranger chắc bả đốt xe!
Navara vừa sang vừa đẹp, thích hợp cho gia đình đi du lịch, Ranger thích hợp cho các cá nhân đi Off road

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Trước khi lấy em Wildtrak, tui có ghé qua xem Navara. Thiệt sự bên trong nhìn option thì mê hơn em Ranger nhiều nhưng khi suy đi nghĩ lại hình dáng bên ngoài thì ko được đẹp như em Ranger. Cũng khá nhức đầu khi quyết định chọn chiếc nào vì mỗi em có một thế mạnh riêng.

Nếu yêu thích hình dáng bên ngoài thì hãy pick Ranger, còn mê vẻ sang trọng bên trong thì pick em Na :)

Phát biểu công tâm! Bác này chắc làm “thẩm phán tandtc”!!!!!

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Con Na mới này đi ở tốc thấp hay ì lắm. Xe vô lăng đi nặng như cái cùm không thích hợp trong phố. Em vẫn chọn Ranger Vì cảm giác lái thông minh và an toàn thôi

Có lý... Tuy nhien Con Fo tủn và Hilux cũng trợ lực dầu nhe Bác, vẫn nhẹ bình thường thôi, cơ bắp Bác thế nào nhỉ???