Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
son2
@hungnguyen123: Thôi bác đừng kể thêm nữa mà em thèm. Chả bù cho cái xe HMV của em.
Em cùng tâm trạng với bác, hy vọng ngày nào đó em sẽ lên đời vợ 2.
:)

Hạng C
20/11/07
529
0
16
giahy nói:
son2
@hungnguyen123: Thôi bác đừng kể thêm nữa mà em thèm. Chả bù cho cái xe HMV của em.
Em cùng tâm trạng với bác, hy vọng ngày nào đó em sẽ lên đời vợ 2.
:)

Giờ là thời điểm để bác lên đời vợ 2 rùi đấy!

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
có con SLX 2.2 full option 2007 chạy 50.000 km cần thanh lý,giá 43k,bác nào quan tâm,a lô em,em chỉ cho.(0983 685 024):D:D:D

Tập Lái
6/7/09
45
1
8
Xe thanh lý 2007 mà giá 43k hả bác? Công nhận santafe giử giá thật.

Hạng B2
24/2/08
153
2
18
Hê hê, em mới làm con MLX cũ chắc lọt vô 1% cón lại nên có quả VDC, mà em cũng chắng biết VDC là cái gì nữa hihi, có bác nào giúp em với, và cái nút bên tay phải có chữ Dual ..
em cũng k bêết là gì luôn, các bác đừng cười em nhé
Kienvang nói:
cyber nói:
Theo so sánh của bác Hưng thì option của SLX và MLX cũng chênh lệch không nhiều đâu bác, cái quan trọng như hỗ trợ đổ đèo, VDC trên một số em MLX cũng có. Hình dáng bên ngoài thì chỉ khác mỗi chữ SLX và MLX bên phải thôi ợ.
Tuy nhiên qua tham khảo của SFC thì đa phần khuyên múc SLX thì không lăn tăn gì nữa. Mong sớm đến ngày gia nhập SFC cũng các Bác. (Em cũng đang máu lắm rồi nhưng gấu nhà thì chưa vội)
Không ít đâu bác!
Ví dụ da lộn/da thường; self-levelizer (tự động nâng đít khi xe chở nặng, ví dụ 3 hàng ghế chất đầy người); cảm biến tốc độ (tốc độ chậm tay lái nhẹ, tốc độ nhanh, tay lái siết chặt, người lái kiểm soát được xe khi đi tốc độ cao-> trên cả tuyệt vời); đèn HID (Xenon, khi độ cho MLX cũng không thể bằng có sẵn); rửa đèn pha tự động (như BMW, Merc luôn), rồi chìa khoá thông minh, rồi túi khí rèm side curtain airbag; ghế phụ điều chỉnh điện (4 hay 6 hướng?; MLX điểu khiển ghế phụ bằng cơm ;)); .... Chênh lệch độ vài ngàn mà được như vậy thì quá xứng đáng để mua.
KL: nếu các bác chỉ đủ tiền mua MLX thì nên vay mượn bạn bè, thậm chí ngân hàng để mua SLX.
Bổ sung nội dung quan trọng: chắc là 99% MLX trên thị trường giờ này là không có VDC. Xe SLX thì đương nhiên là có sẵn rồi! Các bác lưu ý giúp!

Hạng B2
6/1/09
190
0
0
Nút dual đấy dùng cho điều hoà,khi ấn vào thì có thể điều khiển điều hoà ở ghế lái và ghế cạnh lại khác nhau được

Hạng D
5/6/08
1.673
5.622
113
Đồng Nai
VDC hả bác, VDC tức là khi bo cua với tốc độ cao bác ấn nút này sẽ hiển thị chế độ "Về Dới (với) Chúa" đó pác:D. Đùa bác thôi, bác chịu khó search trên diễn đàn đi, anh em bàn về cái này đầy rấy rồi mà.

Tập Lái
20/8/09
12
0
0
Bác Kienvang phân tích qúa good, em là lính mới vào nghề xin bác chỉ giáo xíu ạ, cách nhận dạng và phân biệt đời xe ạ ! Thanks bác !!!!!!!!!!!!!!!!!!!