9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Hàng xóm toàn Huyndai đó, nhìn riết là biết rồi, khe mắt cáo to chà bá lữa, lòi nguyên đống nhôm tản nhiệt
tản nhiệt phải to như vậy mới tốt, để mục đích tản nhiệt nhanh. Đây là nguyên lý nhiệt động học, nếu biết về nhiệt động học thì nói tiếp, không thì dừng lại cho nó khỏi phải bẻ bàng.
Cái khe tản nhiệt không phải là chổ chịu lực, nó là cái thứ để cho gió chạy qua, nên không cần phải cứng như rocket 1H. Với lại, nhìn mỏng manh chưa chắc đã ọp ẹp, nhìn to tướng chưa chắc đã cứng vững, đừng trông mặt mà bắt hình dong. Chốt, bác nên xem lại cách bác cmt và ăn nói trên này, kiến thức bao nhiêu thì nói bấy nhiêu, đừng hùa theo người khác lại đưa ra các ý kiến không đúng, dẫn đến các độc giả khác hoang mang. Thân chào!

Hạng B2
3/8/16
425
791
93
tản nhiệt phải to như vậy mới tốt, để mục đích tản nhiệt nhanh. Đây là nguyên lý nhiệt động học, nếu biết về nhiệt động học thì nói tiếp, không thì dừng lại cho nó khỏi phải bẻ bàng.
Cái khe tản nhiệt không phải là chổ chịu lực, nó là cái thứ để cho gió chạy qua, nên không cần phải cứng như rocket 1H. Với lại, nhìn mỏng manh chưa chắc đã ọp ẹp, nhìn to tướng chưa chắc đã cứng vững, đừng trông mặt mà bắt hình dong. Chốt, bác nên xem lại cách bác cmt và ăn nói trên này, kiến thức bao nhiêu thì nói bấy nhiêu, đừng hùa theo người khác lại đưa ra các ý kiến không đúng, dẫn đến các độc giả khác hoang mang. Thân chào!
Cứng như Rocket 1H là cứng sao vậy anh :D

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Bác đấy là thánh cuồng CRV và anti xe Hàn. Mà em ko biết có phải người dùng CRV thiệt ko hay cố tình tạo fame cho người ngoài ghét CRV thêm =))

Xe nào cũng có điểm mạnh điểm yếu. Mình cần có đánh giá công tâm với nó Cụ nhỉ.

Em chúa ghét cái kiểu cuồng cái này dìm hàng cái khác, đó là sự dối trá không thể chấp nhận.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
ai nói Mer C bé hơn và nhẹ hơn Cam là không biết gì về xe nha. Còn nếu muốn biết tại sao thì cứ lên xem thông số cân nặng của cả 2 chiếc sẽ biết. GG dạo này hình như có tốn phí à?
Mời bạn xem lại thông số kích thước 2 xe

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
tào lao quá, xem lại thông số về cân nặng và hệ số cản gió đi nha. kích thước thì liên quan gì đến tiết kiệm xăng hả bác. Hay bác tự đẻ ra cái tiêu chuẩn đó.
MerC nặng khoảng 1540kg. Camry khoảng 1560kg. Còn kích thước ảnh hưởng rất nhiều đến cản gió nhé. Mà cản gió nhiều thì tốn xăng hơn là bình thường