Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Thích Đủ Thứ nói:
Jem Bong nói:
Thích Đủ Thứ nói:
Jem Bong nói:
Cái gì thì e không chắc , e chỉ dám chắc với bác 1 điều : Lac to hơn Vios

Xe tải to lắm :D

Hehe, e đang nói chuyện xe nhỏ chở người mừ bác, còn xe tải để e chở đủ thứ thích, thích gì chở đó heo, bò, phân bón, thuốc sâu (xl bác Thích , e làm ruộng, nên toàn thích mấy thứ đó)

Vâng, bác làm ruộng nên tâm lý thích đồ to cũng đương nhiên rồi, thùng rỗng kêu to mà, em chả trách chuyện đó, yên tâm đi. Cái xe to về độ lại Lé xù cho nó hao hao bác nhẩy. thôi thì ko mua nổi nhãn Toy thì mua nhãn hàng xẻng rồi về chụp cái logo vào cho nó bằng vai phải lứa với người ta. Em ủng hộ chuyện bác ko đủ điều kiện mua xe Toy nên mua xe hàng xẻng rồi dán nhãn Toy, àh quên nhãn Lé xù cho nó óach.

Hầyyy dà, hàng xẻng em cũng ko đủ xiền luôn, e mới chơi 1 con xe tải tàu khựa, để bữa nào rảnh e wa chở bác đi 1 vòng
xl bác, xe nhỏ của e, e chở chân dài thui.

Hạng B2
19/10/09
239
138
63
Em đang đi Vios đây, bác nào muốn biết về Vios thì vô thớt cảm nhận Vios để xem, còn các bác sâu hàng xẻng tung đòn gió thì thôi, chả cần gì phải tư vấn.
http://www.otosaigon.com/forum/m1995632.aspx
Bác nào nói Lac sướng thì Lac sướng, còn ai đi Vios sẽ biết Vios nó như lào.

Em mua con Vios vì nó nhỏ gọn, ít hao xăng, nhà chaỵ lung tung cả tháng hơn triệu tiền xăng. Gia đình ít người. Chính vì tiêu chí nhỏ gọn nên ko cần xe 1.6 mà xác 1.8 cho nó tốn kém:D.

So sánh hơn thua thì thông số đầy trên mạng, các bác tự nhiên tìm hiểu.

Còn chuyện các chú sâu hàng xẻng, mở thớt cho anh em có cái comment phấn khích cũng tốt thôi, nhưng cũng đừng tâng xe hàng lên chín tầng mây, khách lỡ mua rồi, thời gian sau người ta ngộ ra được nhiều điều. Lỡ mà xe hàng xẻng ế ẩm, chuyển nghề sâu qua hãng khác, gặp lại người cũ thì coi chừng....:D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/9/08
47
1
0
LAC được mỗi 1 cái là mọi người gọi là "xe hàn" hehehe

Hạng B2
2/7/10
485
6
0
44
Hư Không
thinhlace nói:
Thích Đủ Thứ nói:
Jem Bong nói:
Thích Đủ Thứ nói:
Jem Bong nói:
Cái gì thì e không chắc , e chỉ dám chắc với bác 1 điều : Lac to hơn Vios

Xe tải to lắm :D

Hehe, e đang nói chuyện xe nhỏ chở người mừ bác, còn xe tải để e chở đủ thứ thích, thích gì chở đó heo, bò, phân bón, thuốc sâu (xl bác Thích , e làm ruộng, nên toàn thích mấy thứ đó)

Vâng, bác làm ruộng nên tâm lý thích đồ to cũng đương nhiên rồi, thùng rỗng kêu to mà, em chả trách chuyện đó, yên tâm đi. Cái xe to về độ lại Lé xù cho nó hao hao bác nhẩy. thôi thì ko mua nổi nhãn Toy thì mua nhãn hàng xẻng rồi về chụp cái logo vào cho nó bằng vai phải lứa với người ta. Em ủng hộ chuyện bác ko đủ điều kiện mua xe Toy nên mua xe hàng xẻng rồi dán nhãn Toy, àh quên nhãn Lé xù cho nó óach.

Em thâý những gì bác thể hiện trên đây hoàn toàn không giống chữ kí của bác chút nào. hehe . Em dọt.

Chà chà, bác ko có chữ ký nên em ko phán được cái gì, bác cố bỏ chữ ký vào bác nhé.:D
Em nhường nhưng ko nhịn được bác ạh, cái sân si vẫn còn trong người, nếu dẹp được thì đắc đạo òai, ko có thời gian lên OS gõ lọc cọc để vui cùng anh em.

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
tranthienminh nói:
Em cung xin bon chen 1 chut.
Theo em thi Lac phai so voi Altis, con bac so voi Vios thi chua chuan lam.
Em nghi bac nen chon Lac bac ah, gia thap hon, full option, kieu dang moi. Ma theo em biet Lac CDX su dung dong co cua OPEL chu khong phai cua Deawoo dau bac ah, nen bac dung lo ve chat luong em no.

Làm sao lac so với altis được bác ơi. so với vios là em thấy vios hơi bị hạ thấp roài.

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Vios huh
con xe ghẻ lội trong vũng bùn đông nam á huh
sao lại so với Lac huh, khác nào gà mà lại so với....vịt

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Em thấy nguời ta thường khen Toy bền. Đúng là máy Toy bền thật. Nhưng xe Toy (xe hạng rùi thôi nhé, không tính hạng sang như cam, Lex) nội ngoại thất quá kém so với hãng khác. Cái gì cũng đơn giản tối đa (hầu hết là chỉnh cơm) nên không có chổ để hỏng, nhất là phần điện.
Bác thử so sánh thông số, tiện nghi Vios E và Lac CDX và Kia Forte sẽ rõ. Em nghĩ chênh nhau khoảng 10-15 mục.:D.
Của bền tại ngừơi ....

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nguyenlongkt
cuộc chiến giữa Hàn và Nhật chưa thể có lời kết, thích cái nào múc cái đó; em thì sợ bị ném đá nên : sang box Toy em khen Vios nhỏ gọn, tiết kiệm xăng và giữ giá tốt; khi sang box Hàn thì em lại khen nó đẹp, trang bị hệ thống hiện đại và an toàn hơn (với cùng mứng giá);

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Vios thì chỉ so với Gentra thôi bác àh (dòng Sedan mini) , Lac thì so với Altic , Civic, Forte mới cùng size (dòng sedan hạng trung) !

Hạng B2
2/7/10
485
6
0
44
Hư Không
huyluong nói:
Em thấy nguời ta thường khen Toy bền. Đúng là máy Toy bền thật. Nhưng xe Toy (xe hạng rùi thôi nhé, không tính hạng sang như cam, Lex) nội ngoại thất quá kém so với hãng khác. Cái gì cũng đơn giản tối đa (hầu hết là chỉnh cơm) nên không có chổ để hỏng, nhất là phần điện.
Bác thử so sánh thông số, tiện nghi Vios E và Lac CDX và Kia Forte sẽ rõ. Em nghĩ chênh nhau khoảng 10-15 mục.:D.
Của bền tại ngừơi ....

Cho cái thông số chi tiết so sánh đi bác, đừng nói suống nhé, lót dép chờ bác phân tích đây :cool: