Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hàng ghế sau nói chung cũng ít dùng thôi, chỉ dùng nhiều nhất khi đi gần (đi đám tiệc chẳng hạn). Còn đi xa thì xin thua thôi, ngồi hết thì đồ để đâu? Mà đã đi xa thì đồ chắc chắn là sẽ nhiều rồi.

Hạng D
11/2/11
1.310
2.395
143
www.falkentire.com
Em nghĩ làm cái dàn lạnh đó để tiết kiệm chi phí nhưng vẫn hữu dụng đó bác. Mít nói chung là dòng xe thực dụng, họ tối ưu tất cả để có mức giá hợp lý. Cái gì cũng muốn thì giá không rẻ đâuĐiểm em lăn tăn nhất là không biết con xe này có bị ù không nhỉ?
Cầu trước ko ù như cầu sau đâu

• Like
Reactions: tuanelectronic
Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
53
Dạ em thấy đã so sánh với Ertga, rồi Aranza, nay so với Innova. Vậy xem còn con nào cùng mâm hoặc trên dưới 1 tí, Mod cho so hết luôn đi ạ.
Riêng em vẫn thích Xpander

• Like
Reactions: tuanelectronic
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
7 nguời ,6 cái vali , để nơi mô , xem preview rồi . 7 người đi lanh hoanh tp thì ok . Đi 200- 300 km là xác định luôn . Túm lại cũng cở 5+2 thôi , 5 người đi bao rộng

Hạng D
11/11/16
1.176
1.019
143
46
Dạ em thấy đã so sánh với Ertga, rồi Aranza, nay so với Innova. Vậy xem còn con nào cùng mâm hoặc trên dưới 1 tí, Mod cho so hết luôn đi ạ.
Riêng em vẫn thích Xpander
Em nghĩ Mod nhà ta nên tiếp tục làm vài bài so sánh cho box MIT thêm xôm tụ:
-Xpander vs Grand Sedona
-Xpander vs Odyssey
cùng dạng MPV có thể so sánh hỉ:D:D

Hạng C
30/4/16
965
363
63
Tùy theo việc mau xe mục đích ra sao ạ!
Xe gia đình only có hay đi picnic thì em nghiêng em xe nhập Expander, nó đủ thoáng rộng để chở 5n và đồ khá thoải mái, 7n thì chật hơn 7c In khá đấy...
Cần xe vận hành tốt, cứng cáp thì Exp là ok vì giá quá ổn.
Xe mục đích thương mại thì Ỉn vẫn number 1 nên ko dám nói ạ!

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
7 nguời ,6 cái vali , để nơi mô , xem preview rồi . 7 người đi lanh hoanh tp thì ok . Đi 200- 300 km là xác định luôn . Túm lại cũng cở 5+2 thôi , 5 người đi bao rộng
Đem chi nhiều vali quy ra bớt balo cho gọn . Mít có mấy hộc âm dưới sàn cũng đựng dc ít đồ khi đi xa

Hạng B2
18/5/15
102
825
93
1. xe nhỏ nhưng chiều dài khoang nội thất em MIT lại dài hơn anh TOY => đó là lý do trục cơ sở của Exp lại dài hơn Ino => chưa chắc em nào rộng hơn em nào về khoang nội thất.
2. Máy 1.5 nhưng tỉ số giữa sức mạnh động cơ/trọng lượng xe của Exp lại nhỉnh hơn Inv => chưa biết em nào yếu hơn em nào về khoảng vận hành.
Tuy nhiên chắc chắn là Exp ăn đứt Ino về khoảng tiết kiệm nhiên liệu và quan trọng nhất là giá Exp thấp hơn từ 200tr ( giá chính thức còn thấp hơn giá công bố khoảng 30tr cho cả 2 phiên bản).
Dự kiến Ino và Exp là 2 dòng xe chiếm trọn phân khúc MPV 7c và 5+2.

Hạng B1
18/9/17
55
91
18
45
hangcucdoc.net
Vậy innova với 7 người và 6 vali có đi được 200-300km không ah. Và anh chỉ ra dùm xe 7C hay 5+2 nào thõa điều kiện anh nêu ra và giá tiền của em nó luôn dùm ah :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
18/9/17
55
91
18
45
hangcucdoc.net
1. xe nhỏ nhưng chiều dài khoang nội thất em MIT lại dài hơn anh TOY => đó là lý do trục cơ sở của Exp lại dài hơn Ino => chưa chắc em nào rộng hơn em nào về khoang nội thất.
2. Máy 1.5 nhưng tỉ số giữa sức mạnh động cơ/trọng lượng xe của Exp lại nhỉnh hơn Inv => chưa biết em nào yếu hơn em nào về khoảng vận hành.
Tuy nhiên chắc chắn là Exp ăn đứt Ino về khoảng tiết kiệm nhiên liệu và quan trọng nhất là giá Exp thấp hơn từ 200tr ( giá chính thức còn thấp hơn giá công bố khoảng 30tr cho cả 2 phiên bản).
Dự kiến Ino và Exp là 2 dòng xe chiếm trọn phân khúc MPV 7c và 5+2.

Anh nói quá đúng. Kích thước xe to hơn chưa chắc khoang nội thất rộng hơn vì trục cơ sở ngắn hơn, máy xe mạnh hơn chưa chắc vọt hơn vì xác xe nặng hơn.
Còn những thứ sau đây là chắc chắn Exp hơn In: tiết kiệm nhiên liệu hơn, cách âm tốt hơn, giá ra giấy mềm hơn 300tr (bản AT), khoảng sáng gầm lớn hơn (205mm) nên lội nước ok hơn, bán kính quay đầu nhỏ hơn nên dễ luồn lách, ...liệt kê sơ sơ thôi. Xem các clip ngồi thử Exp và so sánh với cảm nhận ghế hàng thứ 3 của In mình từng ngồi thì nếu nói In là xe 7C thì Exp cũng là xe 7C và ngược lại. Đang tính lấy Outlander mà con này ra quá kết luôn.

Chỉnh sửa cuối: