Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Đèn vàng pác cứ yêu cầu lập biên bản đúng lỗi. Chả xxx nào đi lập biên bản vượt đèn vàng đâu. Pác mất 1tr mà vẫn chưa hiểu ra luật rồi
Có phạt nhé bác, mình đã biết lỗi và chấp nhận phạt (vấn đề là bác phạt theo cách sạch hay bẩn thôi ạ), bác muốn lập bb thì họ ghi đỏ hay vàng cũng không vấn đề gì cả:

"Theo Nghị định 46 của Chính phủ về xử phạt vi phạm giao thông trong lĩnh vực đường bộ, khi tham gia giao thông nếu vượt đèn vàng sẽ bị xử phạt như vượt đèn đỏ vì đều là hành vi không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông."

Hạng F
3/10/15
9.831
12.087
113
Đèn vàng giờ bị y như đèn đỏ thôi.
Có điều vượt đèn vàng ít bị phạt, thường là mấy xe phóng ào ào qua đèn vàng mới bị thổi. Mà phạt đèn vàng ít khi lắm.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Đèn vàng giờ bị y như đèn đỏ thôi.
Có điều vượt đèn vàng ít bị phạt, thường là mấy xe phóng ào ào qua đèn vàng mới bị thổi. Mà phạt đèn vàng ít khi lắm.
Số quá nhọ và gặp ngay thời điểm các âm binh đang đói thì phải chịu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Log in vào hoan hô chủ thớt không chỉ khoing muóin tốn tiền cho CSGT bẩn mà còn nêu gương tốt chi thế hệ mai sau.
Hoan hô.

• Like
Reactions: TheShinichi
Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Có phạt nhé bác, mình đã biết lỗi và chấp nhận phạt (vấn đề là bác phạt theo cách sạch hay bẩn thôi ạ), bác muốn lập bb thì họ ghi đỏ hay vàng cũng không vấn đề gì cả:

"Theo Nghị định 46 của Chính phủ về xử phạt vi phạm giao thông trong lĩnh vực đường bộ, khi tham gia giao thông nếu vượt đèn vàng sẽ bị xử phạt như vượt đèn đỏ vì đều là hành vi không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông."
Bảo đảm với bác 1000 xxx may ra kiếm được 1 ông lập biên bản vượt đèn vàng. Em đi đồng nai vượt đèn vàng suốt. Quay video cho xem đoàng hoàng. Nhưng lần nào cũng bị đuổi đi. Pác nghiên cứu lại phần vượt đèn vàng ở nghị định 46 nhé. Nó còn 1 câu nữa mông lung lắm. Chả xxx nào đi lập biên bản vượt đèn vàng đâu

Hạng B1
7/4/15
62
85
18
À nếu có BB thì bác nộp phạt sẽ có giấy xác nhận nộp phạt có dấu đỏ của cơ quan chức năng nên khỏi lo vụ này. Vấn đề là sao bác không nộp tiền tươi luôn cho giảm lúa chút (ấm ức thật nhưng đỡ hao lúa hơn).
Lỗi vượt đèn tín hiệu phạt từ 1.2tr - 2.0tr nhưng họ thường áp mức cao nhất là 2tr chứ không phải 1.7tr nhé bác, còn không bị giam bằng (chỉ giam bằng nếu gây TN).
Kỳ mình chạy qua nơi này chỉ vượt vàng thôi nhưng cũng tèo 1tr (0.5tr họ không chịu).
cho mình hỏi ấm ức gì vậy bác? hay lại tiêu chuẩn kép

• Like
Reactions: M6_171.17
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
cho mình hỏi ấm ức gì vậy bác? hay lại tiêu chuẩn kép
À, chỉ là hiểu theo cách ẩn dụ thôi bác (Mất tiền phạt nhưng số tiền ấy lại không thể tới đích :()

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Em chưa đi lấy QĐXP nữa. Nghe bảo đóng qua bưu điện và bằng gửi về nhà là ntn vậy các bác ?

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Không liên quan đến thớt này, nhưng cá nhân em rất ghét đi qua Đồng Nai, nếu có đường vòng tránh Đồng Nai xa hơn thì em cũng đi, rủ đi chơi mà đi ngang qua ĐN thôi,có miễn phí mình cũng không đi

• Like
Reactions: TheShinichi