Hạng F
7/8/17
7.467
10.167
113
À nếu có BB thì bác nộp phạt sẽ có giấy xác nhận nộp phạt có dấu đỏ của cơ quan chức năng nên khỏi lo vụ này. Vấn đề là sao bác không nộp tiền tươi luôn cho giảm lúa chút (ấm ức thật nhưng đỡ hao lúa hơn).
Lỗi vượt đèn tín hiệu phạt từ 1.2tr - 2.0tr nhưng họ thường áp mức cao nhất là 2tr chứ không phải 1.7tr nhé bác, còn không bị giam bằng (chỉ giam bằng nếu gây TN).
Kỳ mình chạy qua nơi này chỉ vượt vàng thôi nhưng cũng tèo 1tr (0.5tr họ không chịu).
Ai cũng như ông thì bao giờ bọn kia mới biết nó là tôi tớ của nhân dân chứ nhân dân k phải máy nhả tiền?

Hạng B2
7/1/16
423
1.302
93
Chuẩn! cứ phải cứng vào, yêu cầu lập BB vượt đèn vàng và dọa khiếu kiện, bố thằng nào dám lập để mà rắc rối.
Vì đám này đã canh me bắt vượt đèn nên tại thời điểm vi phạm đèn đã không hoạt động auto. Đồng hồ đếm ngược bị tắt, đèn vàng chỉ có 0,5 giây, sau đó chuyển đỏ ngay.
Đèn vàng pác cứ yêu cầu lập biên bản đúng lỗi. Chả xxx nào đi lập biên bản vượt đèn vàng đâu. Pác mất 1tr mà vẫn chưa hiểu ra luật rồi

Hạng B2
7/1/16
423
1.302
93
Còn bác chủ BB ghi vượt đèn đỏ thì chả còn gì để bàn, nộp phạt thôi. ĐN có dịch vụ nộp phạt qua bưu điện.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Có vẻ nhiều bác vẫn mơ hồ vụ phạt đèn vàng.
Có đếm giây ngược: -> phạt như đèn đỏ
Ko đếm giây: -> KO phạt nhé.

Cứng cũng phải biết luật mà cứng

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Chuẩn! cứ phải cứng vào, yêu cầu lập BB vượt đèn vàng và dọa khiếu kiện, bố thằng nào dám lập để mà rắc rối.
Vì đám này đã canh me bắt vượt đèn nên tại thời điểm vi phạm đèn đã không hoạt động auto. Đồng hồ đếm ngược bị tắt, đèn vàng chỉ có 0,5 giây, sau đó chuyển đỏ ngay.
Tôi thấy giờ các giao lộ đều có đếm giây. Số giây đèn vàng là 3 giây. Rất nhiều bác tới đèn đỏ rồi còn lao ầm ầm. Đừng dọa đòi kiện này nọ khi mình sai.
Nói thật lòng tôi rất ủng hộ vụ phạt khi đèn vàng này. Sao phải cố bon chen 3 giây làm chi? Vượt đèn vàng hay đèn đỏ đều nguy hiểm như nhau hết. Bản thân tôi mỗi khi nhìn ai đó vượt đèn vàng hay đèn đỏ như nhìn thấy kẻ thù vậy đó.
Tôi hay đi đường Mỹ Phước - Tân Vạn đường thì đông, đèn xanh đỏ thì nhiều, vậy mà đèn đỏ nhiều khi nhảy 6-10 giây rồi vẫn thấy xe phóng quá cả xe máy, xe hơi & xe container, bất chấp tất cả rồi khi xảy ra tai nạn thì lại đổ do số.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Không liên quan đến thớt này, nhưng cá nhân em rất ghét đi qua Đồng Nai, nếu có đường vòng tránh Đồng Nai xa hơn thì em cũng đi, rủ đi chơi mà đi ngang qua ĐN thôi,có miễn phí mình cũng không đi

Em mới đi Bảo Lộc. Phải nói ĐN nó bự chảng. Đi quài cái QL 20 ko hết.