Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Sonata này cho thị trường nào mà ko túi khí và ABS nhỉ? Thiệt tình là lần đầu tiên em nghe nói đến 1 chiếc xe sx năm 2009 mà ko túi khí, ko ABS
, nhất lại là Sonata, chiếc xe đạt năm sao cho độ an toàn tại Mỹ (NHTSA)

Hạng B2
26/4/10
243
0
0
35
Xe này do Hyundai Việt Hàn tự nhập nên xuất hóa đơn thiếu đó bác không phải do HTC nhập.Hàng của HTC thì có túi khí,phanh sau phanh đĩa nhưng không có ABS :mad:

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Em khuyên bác nên thêm tí tiền mua xe đầy đủ hệ thống an toàn cho chắc ăn, Sonata đời mới này thành công ờ Mỹ ko phải chỉ vì nhiều đồ chơi mà còn được đánh giá an toàn cao nữa mà bác đi cắt hết mấy cái đó. Cái Volvo đời Tống còn có tháng đĩa sau & ABS mà xe đời mới ko có thì hơi kì.

Hạng B1
9/8/10
84
32
18
Cảm ơn mọi người đã góp ý.

Sáng nay 1 em phòng KD gọi lại cho mình về vụ giá cả. Túm lại là họ sẽ xuất hóa đơn 485 tr nhưng mình sẽ phải thanh toán 570 triệu, chênh lệch sẽ xuất phiếu thu

Còn nếu vay NH thì NH sẽ chỉ cho vay căn cứ giá trên hóa đơn mà thôi, tức là mình sẽ được vay thấp hơn giá trị phải trả thực tế cho xe này

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Cá nhân em thấy như vầy:

- Đời 2009 form cũng đẹp và nhìn lịch lãm, không xấu.

- Tất nhiên là ABS, túi khí là cần nhưng Camry 99, 2000 đâu có ABS? Xe sau này đến Pajero 2003 cũng chả có gì cả? Tất nhiên có là tốt nhưng không đến nỗi khủng khiếp nếu như không có những thứ đó. Giá hơn 500tr cho chiếc sedan như Sonata em thấy là tốt. Bác thấy được cứ mua thôi.

Hạng B2
8/7/08
117
1
0
Chiều nay em có đi xem qua chiếc Sonata 2009, quả thực giá 570tr, xuất hóa đơn chỉ hơn 460tr. Không có ABS, Airbag. Nhưng còn lại cũng khá nhiều option MP3, cảm biến lùi, gương gập tự động, cốp sau mở bằng remote, ghế da đẹp, mềm... Phải công nhận sonata 09 form cũng đẹp, cách âm thì khỏi nói. Nếu bỏ qua ABS, airbag thì giá này tốt thật. Em cũng đang nghiên cứu em này.

Hạng B2
26/4/10
243
0
0
35
cac bac vay o ngan hang UOB se duoc vay theo gia thuc te cua xe luon ah.chinh xac la gia ghi tren hop dong.ngoai ra khong bi thu phi gi them ah.
sorry vi em online tren dien thoai nen khong bo dau dc.

Hạng C
21/10/07
714
15
18
anhauto19 nói:
xe rẻ cũng có cái giá của xe rẻ mà bác. Quan trọng là xe đó có phù hợp với nhu cầu của bác không, không biết các bác thấy sao chứ xe túi khí ca 10 túi nhung cũng có là ăn được gì đâu.

đôi khi cháu thấy vấn đề tâm lý bị ảnh hưởng nhiều quá. xe ngày xưa đâu có mấy thứ đó đâu, ong bà vẫn chạy phà phà.

điều quan trọng là có phù hợp với cuộc sống của bac skhong

Không chỉ là vấn đề tâm lý bác ạ. Khi tai nạn xảy ra bác mới biết hết giá trị của những ứng dụng này, còn bằng không chạy trên đường như nhau thì chẵng có sự khác biệt nào cả.
Mua một cái xe không chỉ đơn thuần là lái và chạy mà là mua sự an toàn cho chính mình. Nếu nó không có quan trong như bác nói, các Hãng xe phải ngày đêm nghiên cứu phát minh và ứng dụng trên xe bác làm j cho tốn chi phí.

Tập Lái
30/7/10
25
0
0
samuel nói:
Cảm ơn mọi người đã góp ý kiến. Chiều nay mình tính đi nghía em nó một lần nữa rồi quyết định đây.

cac bac thay sonata va tucson 2009 the nao nhi/ gia ngang cung ngang nhau.

Tập Lái
30/7/10
25
0
0
trantien08 nói:
Chiều nay em có đi xem qua chiếc Sonata 2009, quả thực giá 570tr, xuất hóa đơn chỉ hơn 460tr. Không có ABS, Airbag. Nhưng còn lại cũng khá nhiều option MP3, cảm biến lùi, gương gập tự động, cốp sau mở bằng remote, ghế da đẹp, mềm... Phải công nhận sonata 09 form cũng đẹp, cách âm thì khỏi nói. Nếu bỏ qua ABS, airbag thì giá này tốt thật. Em cũng đang nghiên cứu em này.

chao bac.

vay bac xem o ben nao vay, o cty ngoc an chi co guong chinh dien thoi chu guong phai gap bang tay, mọi thứ khác thì giống như bác nói.ah gia xuat hoa don la 485tr cơ bác ơi.