Hạng B2
4/1/08
140
71
28
cũng giống như câu hỏi của bác nào đã đăng nhưng ít người tư vấn nên xin được đăng lại ở đây, Sonata khi chạy thì khá lạnh, nhưng dừng một chỗ kể cả đạp ga lên tua cỡ 2k nó vẫn không lạnh, không hiểu nguyên nhân gì.
Các bác có ai bị giống vậy cho lời khuyên, hoặc để trị hết bệnh này nên đưa vào hãng hay đến ga ra nào ở ngoài chuyên về máy lạnh xe hơi ?

Xin cảm ơn,

• Like
Reactions: np.tan
Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Lên hãng báo phải thay Lock vì bị lỗi van gì đó trong Lock nhưng ko có đồ rời.

Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Cập nhật thông tin là đã lên hãng, hãng cho thay toàn bộ gas mới, chỉnh lại van tiết lưu của lock lạnh, tại gara của hãng xe đã mát lạnh, tuy nhiên về nhà dừng ngoài nắng một lúc, đề lại thì lại không mát, đạp ga to lên tầm 2k khoảng 1 phút thì mái trở lại. Vấn đề có vẻ chưa được giải quyết, rất mong có thêm cao kiến.

• Like
Reactions: np.tan
Tập Lái
14/8/14
48
43
18
36
Bác mở bỏ cái van tiết lưu đó ra luôn sẽ lạnh bình thường.

Hạng B1
8/5/10
71
19
8
Xin loi vi danh dau ko dc ,thao gian nong ra ve sinh di bac bi nghet gian nong roi giai nhiet ko dc va thay fin loc lun la ok thoi ah

• Like
Reactions: minhlhks
Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Xin loi vi danh dau ko dc ,thao gian nong ra ve sinh di bac bi nghet gian nong roi giai nhiet ko dc va thay fin loc lun la ok thoi ah
Khả năng này cũng cao, mình chưa xem kỹ xem quạt giải nhiệt của giàn nóng có chạy không, để thử vệ sinh giàn nóng xem thế nào, vì nếu xe chuyển động thì nó mát lắm, nhưng xe đứng tại chỗ nhiều khi ga to nó cũng chẳng mát mấy.

Hạng B1
8/5/10
71
19
8
Bác có thể test là dừng 1 chổ bật máy lạnh nếu ko lạnh thì bác xịt nước vô giàn nóng lun (quạt vẫn quay) rồi xem có lạnh hơn ko nếu có là bị nghẹt giàn nóng .giải nhiệt ko đc