Hạng D
22/2/06
1.297
7.916
113
46
Sài Gòn
Hôm nọ mình đi châu Âu chơi, lúc về xem lại thấy chụp toàn ảnh đẹp bằng ...điện thoại Samsung, máy ảnh Sony gần như ko sử dụng. Căn bản châu âu cảnh gì cũng đẹp, sự tiện dụng của camera điện thoại làm mình quên mất có mang theo 1 máy ảnh khác
Chị El nên bắt đầu đam mê nhiếp ảnh bằng 1 cái điện thoại có camera tốt, iphone Xs chẳng hạn.
Bất cứ lúc nào mình cũng có thể làm nghệ sỹ

Hạng B2
7/7/09
132
6.109
103
Hôm nọ mình đi châu Âu chơi, lúc về xem lại thấy chụp toàn ảnh đẹp bằng ...điện thoại Samsung, máy ảnh Sony gần như ko sử dụng. Căn bản châu âu cảnh gì cũng đẹp, sự tiện dụng của camera điện thoại làm mình quên mất có mang theo 1 máy ảnh khác
Chị El nên bắt đầu đam mê nhiếp ảnh bằng 1 cái điện thoại có camera tốt, iphone Xs chẳng hạn.
Bất cứ lúc nào mình cũng có thể làm nghệ sỹ
Có tư duy tốt về phần nhìn thì cầm gì cũng ra ảnh đẹp.
Dưng mà mua máy ảnh đắt tiền, nếu ảnh có xấu thì biết đấy là lỗi do mình, ko phải do máy :D:D:D:D

Hạng D
22/2/06
1.297
7.916
113
46
Sài Gòn
Có tư duy tốt về phần nhìn thì cầm gì cũng ra ảnh đẹp.
Dưng mà mua máy ảnh đắt tiền, nếu ảnh có xấu thì biết đấy là lỗi do mình, ko phải do máy :D:D:D:D
anh quá đỉnh rồi, mình thích sự đam mê của anh.
Nhìn con số 0.95 trên ống kính Leica của anh thật sự rất cảm xúc. Xin chia vui

Hạng B2
7/7/09
132
6.109
103
anh quá đỉnh rồi, mình thích sự đam mê của anh.
Nhìn con số 0.95 trên ống kính Leica của anh thật sự rất cảm xúc. Xin chia vui
Mọi hình ảnh trên mạng đều mang tính minh gọa thôi anh. :D:D:D
Giao lưu Vui là chính :D:D

Hạng C
30/1/13
729
19.788
93
Fuji có nhiều preset màu có sẵn lắm anh
Như tấm này em để qua Classic Chrome bấm tách rồi up luôn. Chẳng phải hậu kì gì hết :D
View attachment 1741202
Ối, K flag? Anh là ai? :D
Sodi mợ El em lại cướp mic :D
Mấy bộ giả lập của Fuji ngon thật, thậm chí ngắm view finder y chang như film, grain tự nhiên rất hấp dẫn

• Like
Reactions: inox01
Hạng B2
7/7/09
132
6.109
103
Không liên quan, cho em hỏi len MF Mitakon của Tàu khựa xài được không mí anh? Thấy tụi tây lông đánh giá cao. :D
https://www.picsofasia.com/mitakon-lens-review/
Mitakon có 2 dòng len đầy nỗ lực và đột phá, 50mm / 0.95 cho sony e mount (hơn 800 usd) và 35mm/0.95 cho dòng crop Fuji ( khoảng 500 usd).(~50mm /0.95 full frame)
Với cá nhân tôi đây là sự đột phá, với mức giá này để trải nghiệm khẩu độ 0.95 là rất xứng đáng.

Chỉnh sửa cuối: