Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
850t là mua được X-trail 2.5 4wd đời 2018 đập hộp dồi. Ai lại mua con xe 4 năm dồi với giá đó chứ.
Đúng chém gió điên cuồng mà quên gắn não vô lun. :D
Đã đập hộp, lại 2.5, rồi AWD!!!
Mà đòi 850tr...lăn bánh?
Ở đâu ra vậy cha nội?
Xe 2018 full bóc tem muốn lăn bánh là phải hơn 1tỷ... Xe cũ thì +-950tr chứ ko ít.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/12/09
3.137
18.273
113
Thái Bình
Cái gì cũng có giá của nó. Loại phuộc sau của captiva rất mau hư
em nhớ giá năm 2010 là 7 triệu/cây. đi được 2 năm thì nó xì dầu dù không chở quá 4 người bao giờ. Lúc bán xe, anh kia gần cọc rồi thì thằng em ảnh nó cúi xuống gầm ngó một lượt xong phán " xe anh phuộc có vấn đề rồi, còn nguyên dòng chữ " phuộc bên phải xì dầu" ghi trên càng sau kìa( do tụi hãng nó lấy viết xóa ghi chú để sửa)...rồi thoái lui, éo mua nữa :p:p

Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Nhiều a sẽ nghĩ có bao giờ mình lội ruộng vậy đâu nên cần gì 4WD.
A nên tìm mấy cái clip trong nội đô hay trên đường nhựa mà xe bị mất lái khi đánh lái do lớp nước tạo ra cùng với bụi thành 1 lớp trơn trượt trên đường kìa.
Trong này có anh lên dốc, trời mưa, xe không bám đường trôi ngược xe xuống dốc. Cảm giác đó teo bugi.
Mình mua xe trước giờ phải có awd

Hạng D
4/9/06
2.278
21.749
113
Trong này có anh lên dốc, trời mưa, xe không bám đường trôi ngược xe xuống dốc. Cảm giác đó teo bugi.
Mình mua xe trước giờ phải có awd
Xe có hỗ trợ leo dốc xao tuột được nhể ?

21/9/11
1.663
31.409
113
Đúng là mỗi người, mỗi gia đình sẽ có 1 chiếc xe phù hợp với nhu cầu và khả năng của mình. Thậm chí là mỗi thời điểm nhu cầu cũng sẽ khác nhau.
Em nếu đổi chiếc xe này là chiếc thứ 8, nhà hiện tại cũng là căn thứ 8.

Em không có nhu cầu cao lắm, như chiếc xe Ecosport của em là cũng phù hợp rồi, nhỏ gọn, chi phí vận hành hợp lý, gầm cao, không cần phải kỹ xe quá, để ở đâu cũng không sợ mất đồ, nhưng giờ mấy nhóc lớn rồi đi xa thấy hơi chật. Nên em kiếm dòng 7 chỗ, với tiêu chí không quá lớn, an toàn, chi phí vận hành bảo dưỡng hợp lý với quãng đường đi khoảng 30 -40.000km/năm thì cũng cần tính toán, việc trang bị ổn ổn 1 chút cho bà xã và mấy đứa nhóc thích hơn.
Thêm cái khoản lâu lâu hay đi vào công trường và vùng xa chắc em phải lấy con Santafe 2 cầu quá.

Thực sự nhìn Form mới của Santafe em không thấy đẹp bằng dòng cũ, còn các Bác nói xe San 4WD bản full, đời 2015 chạy ít mà dưới 800tr. thì em chưa thấy chiếc nào, 850tr cũng là giá tương đối ổn rồi. (Xe Hàn giờ cũng giữ giá không thua gì Toy :D).

Hạng D
23/8/15
1.782
26.870
113
55
Đúng là mỗi người, mỗi gia đình sẽ có 1 chiếc xe phù hợp với nhu cầu và khả năng của mình. Thậm chí là mỗi thời điểm nhu cầu cũng sẽ khác nhau.

Em không có nhu cầu cao lắm, như chiếc xe Ecosport của em là cũng phù hợp rồi, nhỏ gọn, chi phí vận hành hợp lý, gầm cao, không cần phải kỹ xe quá, để ở đâu cũng không sợ mất đồ, nhưng giờ mấy nhóc lớn rồi đi xa thấy hơi chật. Nên em kiếm dòng 7 chỗ, với tiêu chí không quá lớn, an toàn, chi phí vận hành bảo dưỡng hợp lý với quãng đường đi khoảng 30 -40.000km/năm thì cũng cần tính toán, việc trang bị ổn ổn 1 chút cho bà xã và mấy đứa nhóc thích hơn.
Thêm cái khoản lâu lâu hay đi vào công trường và vùng xa chắc em phải lấy con Santafe 2 cầu quá.

Thực sự nhìn Form mới của Santafe em không thấy đẹp bằng dòng cũ, còn các Bác nói xe San 4WD bản full, đời 2015 chạy ít mà dưới 800tr. thì em chưa thấy chiếc nào, 850tr cũng là giá tương đối ổn rồi. (Xe Hàn giờ cũng giữ giá không thua gì Toy :D).
Bản mới, công nghệ mới, vợ zin chưa ai bóc tem vẫn sướng hơn nhiều chứ a. Ra đường nhìn cũng oai vì là latest model.
Kg đủ tiền mặt thì ghóp ngân hàng cũng là 1 giải pháp. Mua xe cũ hên xui, biết lịch sử nó thế nào.

Hạng D
13/8/14
2.547
28.976
113

Nick a là Tiu Chửng Mỹ @American Standard thì phải chạy xe nhập Mỹ nha! :)

• Like
Reactions: onggia68