Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Xe em cũng dại dột nghe đồn Kovan ngon nắm.
tới ADV 1 địa chỉ wen thuộc trên OS lắp ngay ko cần trả giá, ko cần kiểm tra vì mua mới 100% có BH mà.... và ko xi ngỉ dề nước mĩ.

Vừa đậu xe xĩa 1 xị boa cho thợ liền và nói lắp kỉ kỉ dùm anh nhoen.!? xong thong thả ra trước nhìn đường phố và ngắm gái qua lại trong lúc chờ thợ lắp...

Sau 1h xong em vô nhìn xem...?? Oh Quá đẹp mở lên xịt bùm xịt bùm..chồng tiền cái cộp.
...bái bai về nha.!

Sau 3 ngày nhấn nút lấy đĩa ko ra.? nhấn khoản chục lần mới ra..:confused:
alo máy em sao. bla bla tới em kiểm tra lại cho bác.. tới thợ chỉnh chỉnh 15' xong, em test lại nhấn ra vô thử 50 lần đều ok. cám ơn về thôi.

Sau 2 ngày ko đọc đĩa báo lổi + rờ mos ko ăn + blutooth DT rảnh tay ko có tín hiệu xử dung..!? lại alo, lại bla bla, lại tới kiểm tra.! [:O]
(Lúc này là 5 ngày tính từ lúc mua.)

Em: bác ơi cái DVD này có lẻ bị lổi gì đó.? thôi bác cho em đổi cái khác lổ 1tr dc ko.??
Người bán: Dạ này kén khách mua lắm em ko thu lại, bác xài có gì em kiểm tra cho free trong times bảo hành mà.
Em: nhưng nhà em xa lắm ko lẻ tới lui hoài.?
N/bán: dạ dạ. bác cứ về xài đi.
Em: hay là em bán lại 1/2 giá.? và em mua cái caska của bác lắp vào luôn.??
N/bán: dạ thông cảm em ko thu vô ạ.

... thôi xong về luôn
. qua hôm sau ra tiệm khác dớt cái Caska cho lòng thanh thản, lột cái kovan ra cho thằng cháu học sửa điện tử vọc cho mau lên tay.

Cạch luôn từ dạo ấy.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ium
Hạng F
21/3/12
5.005
629
113
Tiệm đó chắc em cũng biết. Đang dính 1 cái cam hành trình mà hỏi im ru.

Tập Lái
15/7/12
0
15
8
Geromino nói:
Tiệm đó chắc em cũng biết. Đang dính 1 cái cam hành trình mà hỏi im ru.

Em nghĩ các bác cứ cho thông tin công khai lên luôn chứ ạ ...Up Up mở mở thế này các anh em khác lại dính chưởng tiếp ...Oan mạng sao ....
+ em mần con đầu Kovan ở 338 Cao thắng nối dài ...tới giờ thấy cũng im im chưa biết sao ....các bác cứ tham khảo

Hạng B2
30/3/12
146
5
18
Báo cáo lại với các Bác tình hình là em nhờ được người sửa cho em được cái Kovan cũ cùi bắp rồi!!!!
Bây giờ em muốn sd nó thì phải mở máy xe sau đó mở nguồn cho cái đầu kovan thì nó hát bình thường. Khi tắt máy xe mà ko tắt nguồn cho cái đầu kovan nó vẫn cứ hát. hihihihi. hơi mất công tí nhưng chưa phải ói ra 5 tr ....

Hạng D
30/5/12
2.632
5.817
113
Em ơi Sài Gòn phố
hdtoan nói:
bullkeo nói:
Đầu Kovan em thấy đọc chậm lắm. Nhét USB để nó đọc bài hát mà chờ đến gần 2' mới đọc xong trong khi mấy cái đầu zin ( chỉ có cd và mp3 ) của hãng thì đọc trong vòng 5' là xong.
2' là nhanh hơn 5' chứ bác. :D
hehe em ghi nhầm!
Kovan là 2 phút, đầu zin là 5 giây.

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Tigerbac nói:
Báo cáo lại với các Bác tình hình là em nhờ được người sửa cho em được cái Kovan cũ cùi bắp rồi!!!!
Bây giờ em muốn sd nó thì phải mở máy xe sau đó mở nguồn cho cái đầu kovan thì nó hát bình thường. Khi tắt máy xe mà ko tắt nguồn cho cái đầu kovan nó vẫn cứ hát. hihihihi. hơi mất công tí nhưng chưa phải ói ra 5 tr ....

Khi off công tắt 1 nất máy vẫn hát, lấy tay nhấn on/off máy off sau 10s tự hát tiếp.. có khi nhấn 2-3 chục lần máy mới chịu off thật sự.

Xong vô ăn xong.. ra mở công tắt lên thì kovan tự động cập nhật từ vệ tinh vi-na-sat-1 biết là chủ xe muốn nghe nhạc (mà chủ ko mún nghe cũng kệ mẹ) kovan vẩn cứ khởi động và hát...

Đó là ưu điểm tuyệt kỹ của kovan mà đóe ông thợ nào chỉnh dc cho máy của em..

ps: bởi vậy khi đi đường mà thấy xe của bác nào ko mở nhạc hay radio mà thấy màn hình xanh lè trong table ko off dc thì đó chính hiệu là KOVAN đó