Hạng B2
15/6/05
173
1
18
RE: Spacy mới

Trích đoạn: namquocphat

Đúng giá ở bên Châu Âu nó thế,bác quên là @,Dylan,SH nhập về VN là nhập nguyên chiếc nên thuế nhập khẩu rất cao (100%),còn mấy em vespa ở VN thì nhập linh kiện về và lắp ráp tại VN do thuế nhập linh kiện thấp hơn và nhân công ở ta rẻ hơn nên giá ở VN khá mềm (so với giá @,Dylan,SH nhập nguyên chiếc ),biết đâu cũng có vài món đồ được sản xuất tại VN lắp vào ấy chứ (ốc iếc chẳng hạn )nên mấy em X9,Grantussimo,ET8...ở VN hay hỏng vặt lắm he ..he...Em thấy thế các Bác đi xe Vespa đừng giận em nhé!!!
thuế nhập đã giảm còn 70% lâu rồi mà bác,chưa kể những ưu đãi nếu nhập vào miền trung

Hạng B2
25/10/05
167
43
28
48
TP.HoChiMinh
google.com.vn

@Bác southsun
Bác xem lại giúp em phát!chứ em xem lộ trình giảm thuế các mặt hàng nhập khẩu thì thuế nhập khẩu của xe gắn máy nguyên chiếc vẫ là 100% mà!

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

Trích đoạn: namquocphat

@Bác southsun
Bác xem lại giúp em phát!chứ em xem lộ trình giảm thuế các mặt hàng nhập khẩu thì thuế nhập khẩu của xe gắn máy nguyên chiếc vẫ là 100% mà!
bác vào đây coi nha,em quên nói là chỉ áp dụng cho xe từ EU thôi.cái này em đọc được lâu lắm rồi giờ kiếm lại nhức cả mắt
http://vietnamnet.vn/kinhte/taichinhnganhang/2005/01/367845/

Giảm 30% thuế nhập khẩu xe máy từ EU
14:48' 21/01/2005 (GMT+7)

(VietNamNet) - 3.500 xe máy nguyên chiếc các loại có xuất xứ từ các nước EU được áp dụng mức thuế nhập khẩu là 70% thay vì 100% như hiện tại.
Soạn: AM 250335 gửi đến 996 để nhận ảnh này qua MMS

Mức thuế suất nhập khẩu xe máy nguyên chiếc tại Việt Nam là 100%.

Thứ trưởng Tài chính Trương Chí Trung ngày 18/1 vừa ký quyết định về việc giảm thuế suất thuế nhập khẩu đối với mặt hàng xe máy nhập khẩu có nguồn gốc từ EU.

Theo đó, 3.500 chiếc xe hai bánh gắn máy nguyên chiếc các loại, thuộc nhóm 8711 của biểu thuế nhập khẩu ưu đãi nhập khẩu, có xuất xứ từ các nước thuộc Cộng đồng châu Âu (EU) được áp dụng mức thuế suất thuế nhập khẩu là 70%, thay vì 100% như hiện tại.

Để được áp dụng mức thuế suất mới này, xe máy nhập khẩu phải có giấy chứng nhận xuất xứ (C/O) do cơ quan có thẩm quyền của các nước thành viên EU cấp; vận tải đơn vận chuyển từ cảng EU. Trên cơ sở hạn ngạch do Bộ Thương mại cấp cho từng DN, cơ quan hải quan sẽ tiến hành theo dõi làm thủ tục nhập khẩu và tính thuế cho các DN.

Số lượng xe hai bánh gắn máy nhập khẩu vượt hạn ngạch 3.500 chiếc hoặc những DN không được cấp hạn ngạch khi nhập khẩu phải thực hiện nộp thuế theo đúng quy định hiện hành. Trước đó, ngày 12/2/2004, Bộ Tài chính đã có Quyết định số 17/2004/QĐ-BTC giảm 30% thuế (từ 100% xuống 70%) cho 3.000 xe Scooter.

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Mịa, thuế 70% mà SH, Dylan có thấy giảm giá gì đâu, vẫn trên trời thôi. Thị trường scooter của mình bị tư thương lũng đoạn quá rồi.:mad:

Con Spacy mới hôm trước em hỏi các bác là 5300, vì bận cuối năm chưa mua được, hôm qua vác tiền ra mua nó hô 5800 rồi, cáu tiết đi về.:mad:

Thị trường xe hơi nhập ở VN cũng thế thôi, chừng nào mà không phải chính hãng nhảy vào thì giá rổ cực kỳ lung tung, theo thị hiếu, cầu thị trường.... do tư thương chi phối và quyết định. Nói chung người tiêu dùng còn lâu mới sướng.