Hạng C
18/3/05
651
12
18
Em định mua con xe cho vợ cả, vợ em dáng mi nhon nên không chơi mấy cái Dylan với SHi.
Hiện nay tầm ngắm là Spacy, nhưng ra thị trường hỏi thì có 2 loại, lọia cũ giá $7200 và loại mới $5300. Về hình thức thì đời mới khác đời cũ 1 chút ở đầu xe thôi, có khe hút gió làm mát, còn thì không thấy khác mấy, ngoài con tem. Không biết đã bác nào đi con Spacy mới này chưa và chất lượng ra sao?

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi
RE: Spacy mới

Các cụ chả có câu "Tiền nào của đó mà"
Bác cứ lấy cái 7200$ đi, Vợ em cũng có phom nhỏ, đi cái đó 3 năm nay 3,5 vạn rồi, nói chung chỉ dầu nhớt thôi.
Ngày xưa em mua chỉ 5200$ thôi.
Chúc bác sớm có xe cho vợ

Hạng C
22/8/05
587
0
0

thử phân tích vấn đề như thế này nhá
xe spacy,cùng một thị trường(Nhật chẳng hạn),đời mới chắc chắn phải là cải tiến so với đời cũ chứ
chẳng hạn như S class mới với S class cũ bán song song ai chọn cũ làm gì
thị hiếu VN mình cũng kỳ,hay bảo thủ thích cái cũ
mới đắt hơn cũ những 2K thì quái lắm,giống như có lúc cái SH lên đến 9 10k mà vẫn có người mua[:'(]
tụi nó đánh vào thị hiếu hơi bị lệch lạc của dân ta,mỗi xe chúng nó đút túi vài ngàn
tui là tui cứ thích vào chỗ nào chính hãng,như Vespa ấy,mọi thứ nó minh bạch hơn

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/3/05
651
12
18

Bác hard nói đúng, chuyện giá SH ở VN thật là... kỳ quái.
Về con Spacy em nghe bọn bán xe nói là "đời cũ" đắt vì...hiếm, vậy thôi và còn rỉ tai có nơi mông Spacy mới thành Spacy đời cũ.... Bó phanh!
Em cũng quan tâm con LX của Pi nhưng không kết dáng nó lắm (giá như còn ET4) và trông thế mà yên cũng khá cao đấy.

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

tui cho rằng bác cứ tìm hiểu kỹ nguồn gốc của Spacy mới ấy,nếu cùng nguồn gốc thị trường với loại cũ và lại còn là đời sau thì tội gì không chơi,chắc chắn một điều tụi Honda chả bao giờ cải lùi sản phẩm của mình đâu:D

Hạng C
22/8/05
587
0
0

tụi ford tụi toy mà nó biết thị hiếu thích xe cũ của VN mình thì nó phải lên giá laser với zace độ dăm ngàn trứơc khi tung Focus với Innova vào:D,thay vì giảm giá như nó đã làm:D
cũng lạ,oto thì bác nào mua phải xe cũ vài tháng trước khi nó ra xe mới thì đau lắm,thế mà xe máy thì lại ngựoc lại:D
bác Belancer cứ xe mới mà chơi,tui cũng thấy nó đẹp hơn cái cũ(bà nhà tui đi cái cũ,công nhận dòng spacy này bền lắm,nhưng tui đi Vespa LX,đẹp hơn[8D])

Hạng B2
23/9/05
138
0
16

chơi Spacy là chắc cú nhất, kiểu dáng cổ điển mà vẫn sang trọng pụ nữ đi là nhất,ga nhẹ nhàng chạy rất mịn, giải nhiệt bằng quạt khỏi két nước két nung như Dylan,Sh cho rách việc...loại mới 5khìn mấy cũng đựoc lúc trước 6khìn mấy đó,hoặc kiếm xe cũ khoảng 3khìn mấy tuỳ đời loại này chắc chắn xuất xứ ợ nhật!

Hạng B2
6/12/04
353
203
43

Em cũng vùa mua lx150 xong bác a , nói chung la ok lắm . Nhung đi thì ko êm bàng spacy đâu , thời trang thôi bác a

Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn

Bác BELANCER mua chiếc spacy mới đó, nếu cùng"đẻ" ra từ nhật thì quá ok rùi. trong tất cả dòng xe ga ở VN spacy bao giờ cũng giữ giá nhất, sau này bác thích đổi xe bán vừa nhanh vừa đựoc giá. Lx em thấy xe thanh lịch mà máy thì chẳng thanh lịch tẹo nào.:D

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

xe vespa mà máy êm thì hông phải vespa:D
máy thế nó mới hay chứ tui khoái vespa lắm