E đã mang xe ra hãng để test thì không phát hiện lỗi gì, hãng nghi là có vấn đề gì đó nên thiết bị Smartkey này kích hoạt thiết bị chống trộm nhưng không định hướng cách giải quyết cho em mà chỉ khuyến cáo không nên lắp bộ này vào xe.
Ngoài hiện tượng trên thỉnh thoảng còn gặp sau khi tắt máy, hôm sau khởi động lại thì thấy A/C của điều hòa bị tắt đi hoặc đang lấy gió trong thì chuyển thành lấy gió ngoài. Bác có gợi ý gì cho em cách xử lý được không ạ? Cảm ơn Bác!
Bác trả về zin xài thử một thời gian xem còn lỗi vậy không ?
Em thì lại ko nghĩ lỗi do bộ smartkey lắm, vì smartkey nó chỉ tác động vô đề nổ và lock/unlock cửa. Khi đã đề nổ rồi, thì ko còn lỗi ji nữa

Tập Lái
6/10/18
0
4
2
49
Bác trả về zin xài thử một thời gian xem còn lỗi vậy không ?
Em thì lại ko nghĩ lỗi do bộ smartkey lắm, vì smartkey nó chỉ tác động vô đề nổ và lock/unlock cửa. Khi đã đề nổ rồi, thì ko còn lỗi ji nữa
E đã tìm hiểu rất kỹ và tìm ra được nguyên nhân lỗi của bộ đề nổ của E như sau:
Khi E nổ máy nhưng mang chìa khóa xe ra khỏi xe từ 10m trở lên, xe E tự báo khẩn cấp sau đó thì sẽ tắt máy. Những lần xảy ra xe đang chạy, chìa còn trong xe nhưng xe vẫn bật khẩn cấp và sau đó tắt máy E nghĩ rằng khi đó giữa chìa và Bộ đề nổ không còn tín hiệu liên lạc với nhau như là không có chìa trong xe.
Khi E bỏ đồng thời 2 chìa trong xe thì chưa khi nào lỗi bật khẩn cấp rồi tự động tắt máy xảy ra, điều này E nghĩ khả năng 2 chìa lần lượt phát tín hiệu cho bộ đề nổ nên nó không bị mất tín hiệu. Nếu chỉ bỏ 1 chìa trong xe thì lỗi rất hay gặp nhưng mấy tháng nay E cầm theo 2 chì thì chưa khi nào bị cả.
Lỗi xe E như vậy, Bác hoặc Bác nào có cao kiến gì để E khắc phục không ạ? Xin đa tạ.

E đã tìm hiểu rất kỹ và tìm ra được nguyên nhân lỗi của bộ đề nổ của E như sau:
Khi E nổ máy nhưng mang chìa khóa xe ra khỏi xe từ 10m trở lên, xe E tự báo khẩn cấp sau đó thì sẽ tắt máy. Những lần xảy ra xe đang chạy, chìa còn trong xe nhưng xe vẫn bật khẩn cấp và sau đó tắt máy E nghĩ rằng khi đó giữa chìa và Bộ đề nổ không còn tín hiệu liên lạc với nhau như là không có chìa trong xe.
Khi E bỏ đồng thời 2 chìa trong xe thì chưa khi nào lỗi bật khẩn cấp rồi tự động tắt máy xảy ra, điều này E nghĩ khả năng 2 chìa lần lượt phát tín hiệu cho bộ đề nổ nên nó không bị mất tín hiệu. Nếu chỉ bỏ 1 chìa trong xe thì lỗi rất hay gặp nhưng mấy tháng nay E cầm theo 2 chì thì chưa khi nào bị cả.
Lỗi xe E như vậy, Bác hoặc Bác nào có cao kiến gì để E khắc phục không ạ? Xin đa tạ.
Smartkey của bác là smartkey zin nên chắc hiện tượng đó là đúng. Theo em nghĩ khả năng 1 chìa của bác bị yếu pin, nên nó mới bị hiện tượng vậy, bác thử thay pin xem sao.
Còn smartkey bên em là smartkey độ, nên lại ko có hiện tượng vậy. Vì mỗi lần chỉ có 1 chìa active, nếu để 2 chìa trên xe thì cũng chỉ 1 chìa hoạt động thôi. Ngoài ra, chìa smartkey độ thì khi xe đã nổ máy, nếu chìa có lỗi, hay chìa ko ở gần xe thì xe vẫn nổ bình thường.

Tập Lái
1/4/19
0
0
0
52
Mình muốn lắp cho altis 2015, nhờ bạn báo giá bộ OVI và NTEK luôn nhé!