Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
RE: Sự an toàn của Mon 2.5

Cái thanh giằng này thì bác đừng lo, xe em hồi đó đi xuống phà An Hoà ẩu vỗ nguyên thanh zằng zô mỏ phà làm nó cong queo luôn zậy mà em vẫn chạy đuợc zề An Giang rùi lên thành phố an toàn, chỉ thấy hơi ko êm thui:D:D, em zô city Ford thay mà tụi thợ nhìn em = con mắt
, em zẫn còn zữ cai thanh cong weo ở nhà để làm kỉ niệm đó:):)

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Trích đoạn: vivu

Trích đoạn: sheva_one

Tiện đây em hỏi các bác: Tiếng máy của Mon 2.5 kêu to hơn Civic phải ko ạ? Khi em tăng ga thì nghe rất rõ tiếng máy ngớt đi để sang số lớn (Giống mình đi xe số sàn phải ngớt ga để vào số í) và lúc em tăng ga hơi nhanh 1 chút để vượt xe khác thì thường nghe tiếng "Khực, khực" và xe tăng tốc rất yếu, như kiểu mình đang đi số lớn mà tăng ga đột ngột í. Vậy xe em có vấn đề gì ko các bác? Hiện nay các chỉ số trên đồng hồ của em ko chính xác như tốc độ hiện hành, số km còn lại đi được,...(Xe em vừa mới qua cơn bệnh về ắc qui, điện đóm linh tinh). Vậy làm thế nào để nó chính xác trở lại hả các bác. Nếu em đi số sport thì khi lên số có cần ngớt ga, đạp phanh ko các bác. Còn vấn đề nữa: Em có nên cắm cái giắc đèn sáng tự động trên gương hậu hay nên rút ra hả các bác. Em thấy có người bảo nên rút ra vì đỡ hại ắc qui, nhưng em thấy cắm vào cũng sướng, chả bao giờ phải bật đèn cả, cứ đề nổ là....vút.
Em hỏi nhiều quá, mong các bác thông cảm. Cám ơn các bác nhiều.
Vụ "khực khực" thì bác cho kiểm tra bôbin, kô phải thì ktra dây phin+bugi =>bù ga.
Đồng hồ thì bác chạy thêm cỡ 100-200km nó trở lại bình thường.
Ô, từ hôm trục trặc đồng hồ, em chạy chắc phải gần ngàn km rồi mà vẫn có hiện tượng này.

Tập Lái
5/3/08
7
0
0

Các bác mỗi người cho em xin ý kiến về việc nặng/nhẹ của việc lên xuống cần số của Mondeo 2003 nhé .

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Trích đoạn: Ford_Mondeo2.5V6

Các bác mỗi người cho em xin ý kiến về việc nặng/nhẹ của việc lên xuống cần số của Mondeo 2003 nhé .
Chưa hiểu ý bác lắm. Em thấy chiếc Mondeo nào cũng vậy mà, hơi nặng hơn camry.

Tập Lái
5/3/08
7
0
0

Trích đoạn: milkyway

Trích đoạn: Ford_Mondeo2.5V6

Chưa hiểu ý bác lắm. Em thấy chiếc Mondeo nào cũng vậy mà, hơi nặng hơn camry.

Dạ, ý em hỏi là việc thao tác bằng tay để chuyển số từ các vị trí P,R,N,D của các bác có nặng ko, vì em thấy so với Toy chẳng hạn thì nặng nề hơn nhiều lắm .(Có hôm vào gara thấy có cậu chuyển cần số của em Mondeo mới nhẹ như bấc, không hiểu Mondeo cũ của mình có bị sao ko?[8|]

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Cần số xe của em 2003 cũng nặng, chắc chắn là hơn Civic rùi, nhưng em thấy hổng bất tiện lắm. Chỉ có vô lăng thì nặng thật, mỗi lần phải xoa 1 tay, đi chậm là oải quá, đúng thế ko các bác đang đi đời 2003. Đời sau có bất tiện thế này ko????

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

em thì đã bị đứt thanh giằng ở bánh trước bên lái, nhưng không phải với Mon2.5 mà với crown3.0; may là lúc đấy đường vắng.........

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Các bác cho em hỏi chút, giá Mon 2.5 đăng trên web vẫn 51.9K. Nếu mua thật thì có đúng giá này ko các bác. Cao thế nhỉ????

Hạng B2
5/10/07
284
1.278
93

Giá trên web không chính xác lắm đâu,thường là giá danh định thôi,nếu bác muốn mua thực sự thì giá có thể giãm xuống, như chiếc xe của em mua vào năm 2006 có 49k9, mặc dù bảng báo giá là 51k4

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

Trích đoạn: sheva_one

Cần số xe của em 2003 cũng nặng, chắc chắn là hơn Civic rùi, nhưng em thấy hổng bất tiện lắm. Chỉ có vô lăng thì nặng thật, mỗi lần phải xoa 1 tay, đi chậm là oải quá, đúng thế ko các bác đang đi đời 2003. Đời sau có bất tiện thế này ko????
Tay bác yếu sao đó chứ? mỗi lần xe đừng hẳn chứ đừng nói đi chậm em đều vần vô lăng 1 tay cả.Quay đầu xe hay lui đều dùng một tay cả. Em thấy như vậy là vừa chứ không nặng đâu,nhẹ như To thì chán . Xe em Mon đời 04.