Hạng B2
2/11/07
359
2
18
RE: Sự an toàn của Mon 2.5

Trích đoạn: Porsche_Cayenne

Trích đoạn: sheva_one

Cần số xe của em 2003 cũng nặng, chắc chắn là hơn Civic rùi, nhưng em thấy hổng bất tiện lắm. Chỉ có vô lăng thì nặng thật, mỗi lần phải xoa 1 tay, đi chậm là oải quá, đúng thế ko các bác đang đi đời 2003. Đời sau có bất tiện thế này ko????
Tay bác yếu sao đó chứ? mỗi lần xe đừng hẳn chứ đừng nói đi chậm em đều vần vô lăng 1 tay cả.Quay đầu xe hay lui đều dùng một tay cả. Em thấy như vậy là vừa chứ không nặng đâu,nhẹ như To thì chán . Xe em Mon đời 04.
Em trộm hỏi bác bao nhiêu ký vậy?

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

Em 65kg bác à. Cũng bình thường thôi mà bác,bác vần vô lăng 1 tay vài lần là quen ngay thôi mà. Vì vô lăng Mondeo nặng nên đi tốc độ nhanh không có cảm giác bồng bệnh,rất đầm,đây là ưu điểm của Mon với Camry. Đúng là cần số của Mon nặng thật nhưng là số tự động nên em nghĩ cũng không vấn đề gì. Tiện đây cho em hỏi miếng cao su trên bọc trên cần số của xe em bị nứt rồi,không biết thay ở đâu được vậy các bác,hoặc là có loại đồ chơi chụp cần số bán ở đâu không các Bác?

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Trích đoạn: Porsche_Cayenne

Em 65kg bác à. Cũng bình thường thôi mà bác,bác vần vô lăng 1 tay vài lần là quen ngay thôi mà. Vì vô lăng Mondeo nặng nên đi tốc độ nhanh không có cảm giác bồng bệnh,rất đầm,đây là ưu điểm của Mon với Camry. Đúng là cần số của Mon nặng thật nhưng là số tự động nên em nghĩ cũng không vấn đề gì. Tiện đây cho em hỏi miếng cao su trên bọc trên cần số của xe em bị nứt rồi,không biết thay ở đâu được vậy các bác,hoặc là có loại đồ chơi chụp cần số bán ở đâu không các Bác?
Em đồng ý với bác: Tay lái nặng thì chạy tốc độ cao an toàn hơn. Nhưng chạy tốc độ thấp mà nặng thì cũng hơi bất tiện bác nhỉ. Em nghe nói đời xe sang thì tốc độ chậm--->tay lái nhẹ và ngược lại. Dù thế nào đi nữa em vẫn khoái Mon v6
Bác ghé hiệu bán đồ chơi xe hơi chắc ko thiếu đâu bác