Hạng D
2/3/05
1.645
39
48
bình điện xe Mitsu Lancer 1.6 của tôi thế nào chứ đậu xe khoảng 5 ngày là hết bình (bình điện xe mới), không cài hệ thống chống trộm gì cả !!! Có ai tư vấn giúp tôi xem xử lý thế nào nhé
Thanks

Hạng B2
20/6/07
156
0
0
RE: sự cố bình điện xe Mitsu Lancer 1.6

Bác kiểm tra mình đã đóng kín các cửa chưa? Chìa khóa rút ra chưa để đảm bảo nguồn OFF trách cung cấp điện cho các thiết bị trên xe. Nếu như đã làm vậy mà bình vẫn hết thì bác đến hãng kiểm tra bình còn tốt hay không. Chúc bác may mắn

Hạng B1
8/8/07
84
0
0

Bác ra hãng kiểm tra lại bình thôi, chẳng may hết điện giữa đường thì lại khổ cái thân. Xe em không đi 7 ngày để vẫn nổ, có hôm em còn quên tắt đèn đọc sách cả đêm, sáng sau đề vẫn nổ. Còn nếu bình hỏng thì bác bắt đền bọn bán, thông thường em thấy bình thường được bảo hành 6 tháng, của bác có bảo hành kg?
Huy vọng chỉ là trục trặc như bác @stellheart. Chúc bác may mắn
Nhân đây các bác cho hỏi: tuổi thọ trung bình là bao nhiêu lâu thì được gọi là bình tốt nếu mình sử dụng đúng cách ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/6/07
156
0
0

Tuổi thọ bình hiện nay kém lắm. Kể cả loại sản xuất tại VN cũng như nhập khẩu (đương nhiên loại nhập khá hơn chút). Trung bình khoảng 1 năm thôi

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Xe bác là Lancer 1.6,chắc không còn bảo hành. Bình bác bị không cầm hơi,bác mang ra chổ làm bình nói rõ tình trạng như vậy, họ sẽ xúc rửa và xạc lại nhằm khôi phục
lại "hơi" cho bác. Nếu không cứu được thì mua bình mới, vì trước đây em cũng bị như bác,may mắn là làm được xài cho tới giờ. Tuy nhiên do bình đã bị lỗi thì dù đã cứu
được nhưng điện áp DC khi đo bị mất đi 0,5 V. (em đo lúc 7g sáng khi xe đã đậu wa 1 đêm,chưa đề máy,cho nó chính xác.:D ) Chúc bác sớm khắc phục được bình.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Bác nên đem đến trạm bảo hành, họ đo dòng điện rò rỉ khi tắt máy là có thể biết ngay. Nếu mua bình mới và Bảo dưỡng cẩn thận thì tùy theo hiệu, có thể đến 2 năm. Bình khô thì lâu hơn, nhưngbình khô dể hu bất ngờ lắm.

Trích đoạn: nothao

bình điện xe Mitsu Lancer 1.6 của tôi thế nào chứ đậu xe khoảng 5 ngày là hết bình (bình điện xe mới), không cài hệ thống chống trộm gì cả !!! Có ai tư vấn giúp tôi xem xử lý thế nào nhé
Thanks

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: stellheart

Tuổi thọ bình hiện nay kém lắm. Kể cả loại sản xuất tại VN cũng như nhập khẩu (đương nhiên loại nhập khá hơn chút). Trung bình khoảng 1 năm thôi
Xe em tháng 6/2005 đến nay bình vẫn còn xài tốt nè bác.

Hạng B1
30/9/07
96
1
18

Hình như cũng do hên xui. Xe tui mới thay bình T10/2007, thế mà mấy hôm trước hết sạch, mang ra cắm sạc thì dòng vào quá yếu, ko ăn thua. Bác mang ra tiệm thử xem có đúng vậy ko nhé, nếu đúng thì làm bình mới cho yên tâm, bình Atlas cho Gala khoảng hơn 1,1 triệu.

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

Xe mới nhưng mà để trong kho lâu thì cũng hay hỏng lắm.
Cơ quan tôi 4 người mua Mit cùng thời điểm thì sau 4 tháng 3 người đã phải thay bình mới (ắc quy ban đầu theo xe bị hỏng hết)
Đồng chí còn lại thì chạy được 20K cây số rồi vẫn chưa phải thay bình, rất buồn cười và khó hiểu.

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com

chất lượng của bình ăcqui cũng hên xui lắm mấy bác ơi, Cái bình cũ theo xe Gran tui chạy gần được 2 năm rùi mới hư còn bình này mới thay có 7 tháng mà đã không giử được điện, để wa khoảng 2 ngày là không đề được. chắcc phải thay lại 1 cái mới nữa wá.