Hạng C
17/6/15
816
1.346
93
Thay nhớt, vệ sinh thắng, vệ sinh loc gió, châm nước, 20K sẽ thay lọc nhớt
Vệ sinh thắng là làm gì vậy bác? sự khác nhau giữa trước và sau khi vệ sinh? e có hỏi 1 vài bác chạy cả 100K mà cũng ko cần vệ sinh thắng, thắng ko mòn, ko có gì bất thường đụng vô làm gì?

Hạng B2
21/7/15
177
173
43
Vệ sinh thắng là làm gì vậy bác? sự khác nhau giữa trước và sau khi vệ sinh? e có hỏi 1 vài bác chạy cả 100K mà cũng ko cần vệ sinh thắng, thắng ko mòn, ko có gì bất thường đụng vô làm gì?
Thông thường thì cố vấn dịch vụ sẽ tư vấn như vậy, còn làm hay ko thì do mình quyết bác ah.

Hạng C
20/7/14
735
652
93
Bình Thạnh - TpHCm
Thông thường thì hãng căn cứ trên số km để thay thế định kỳ một số bộ phận theo quy trình bảo dưỡng . và khuyến cáo các bác nên thay cái gì nếu các bác đồng ý thay thì thay - không thì thôi -> nhiều người nói rằng bọn nó vẽ vời này nọ
Họ không nói gì mà xe của các bác có sự cố thì các bác lại quay sang chửi họ thiếu trách nhiệm . Hoặc mắng vốn .
Hãy là người tiêu dùng thông minh các bác nhé.

Hạng B2
25/5/11
109
42
28
Em mua dầu ở ngoài vào hãng thì họ chịu thay không bác. Vì lần đầu em dùng xe ô tô nên chưa có kinh nghiệm gì trong việc chăm sóc xe, giao tất cho hãng thì không yên tâm. Với lại em thích được tự tay lựa chọn những thứ tốt và hợp lý nhất cho xe mình, xe máy em cũng với tinh thần như vậy.
Thay nhớt xe hơi cũng như xe máy bác à, nếu bác biết mua nhớt ở ngoài thì ở nhà tự làm luôn cho đỡ tốn chi phí vì đại lý còn nhiều chi phí như mặt bằng, nhân viên, điện nước..vâng vâng và vâng vâng.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác. với mức 15k, 20k thì chưa phải vệ sinh thắng, mà ở mức 20k km thì chỉ thay nhớt thay lọc kiểm tra các dung dịch như nước làm mát, nước rủa kinh, dầu phanh, dầu trợ lực lái và kiểm tra tổng quát nữa thôi