Hạng C
2/11/08
704
444
63
Các hãng không khuyến cáo dùng vì tiêu chuẩn của tây nó khác. còn nhiên liệu việt nam thì năm cha ba mẹ ai biết pha độn những gì vào đó nên mới phải dùng phụ gia thôi.

• Like
  • Haha
Reactions: Osin and thi_can
Tập Lái
2/7/22
16
20
3
34
Các hãng không khuyến cáo dùng vì tiêu chuẩn của tây nó khác. còn nhiên liệu việt nam thì năm cha ba mẹ ai biết pha độn những gì vào đó nên mới phải dùng phụ gia thôi.
Nhiên liệu bên mình không tốt, họ độn tạp chất gì cũng không biết được. Vậy sao mình biết xài phụ gia vào thì nó tốt hơn hả bác ?
Em hồi xưa học hóa học dốt, nhưng mà em cũng nhớ là phương trình phản ứng thì phải biết có mấy chất bên trái phương trình, thì mới biết được kết quả ở bên phải là cái gì chứ ạ.
Thật sự em thấy mấy cái thuốc trị bách bệnh kiểu này nó cứ sao sao á ....

• Haha
Reactions: Osin
Hạng B2
19/5/21
147
1.516
93
Có bác em xe em đi M6 , thấy khi nào đi bảo dưỡng Mazda cũng khuyến nghị mua chai làm sạch kim phun đổ vào bình lúc đầy bình xăng .
Theo mình nên dùng vì xăng VN cùi quá, dùng thằng nào tốt tý.

Sẵn đây e hỏi có bác nào rõ sự khác biệt giữa Injector Cleaner VS Octane Booster ko ah

Hạng B2
19/5/21
147
1.516
93
Nhiên liệu bên mình không tốt, họ độn tạp chất gì cũng không biết được. Vậy sao mình biết xài phụ gia vào thì nó tốt hơn hả bác ?
Em hồi xưa học hóa học dốt, nhưng mà em cũng nhớ là phương trình phản ứng thì phải biết có mấy chất bên trái phương trình, thì mới biết được kết quả ở bên phải là cái gì chứ ạ.
Thật sự em thấy mấy cái thuốc trị bách bệnh kiểu này nó cứ sao sao á ....
Nó có chữa bách bệnh đâu bác, nó clean cặn trọng buồng đốt xilanh như bác xoáy xú páp xe máy sau 1 thời gian thôi ah

Tập Lái
2/7/22
16
20
3
34
Nó có chữa bách bệnh đâu bác, nó clean cặn trọng buồng đốt xilanh như bác xoáy xú páp xe máy sau 1 thời gian thôi ah
ý là em không hiểu làm sao nó làm sạch được các tạp chất khi mà nó không biết trong xăng có tạp chất gì á bác.

Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
bác chủ thớt muốn dùng phụ gia cho xăng hay nhớt?

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Thì trên chai đã viết rồi ...dung dịch làm sạch, nếu như lọc bình thường bằng giấy, thì nó ăn chứ sao nửa, do đó khi xữ dùng hết bình xăng là nên thay lọc ngay, có nhiều trường hợp để trước khi thay và nhiều trường hợp để sau khi thay lọc...

Thí dụ để sau khi thay lọc nhớt :

Còn nhiều anh chơi mua nhớt dởm, đổ vào trước cho chạy 15 phút, xả nhớt ra và thay lọc để nhớt ... tốt luôn :):):)

Do đó tuỳ theo món đồ bạn xữ dụng

Nói chứ tôi biết, nhưng không bao giờ xữ dụng cả ...:):):)

• Like
Reactions: nmarcng
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Có bác em xe em đi M6 , thấy khi nào đi bảo dưỡng Mazda cũng khuyến nghị mua chai làm sạch kim phun đổ vào bình lúc đầy bình xăng .
Nó hù em không đổ chai đó sẽ bị từ chối bảo hành. Em nói nếu vậy thì em cho anh cái biên bản, quyết định cmn gì đó có đóng dấu của công ty em vô.
Thế là im như thóc!

• Like
Reactions: rendr and ZippoCNT
Hạng B2
20/12/19
235
191
43
44
Theo mình nên dùng vì xăng VN cùi quá, dùng thằng nào tốt tý.

Sẵn đây e hỏi có bác nào rõ sự khác biệt giữa Injector Cleaner VS Octane Booster ko ah
Như nó ghi rõ, Injection Cleaner làm sạch muội than ở kim phun;

Octane Booster làm tăng chỉ số Octane trong xăng, nôm na cụ đổ A95 nhưng dùng thêm cái này thì lên A96, A97...