Hạng B2
18/10/10
442
174
43
46
HCMC
Em đi trên đường gặp nhiều xe dùng tấm chắn nắng che hết phần kính sau, một số xe thì dán ảnh. Không hiểu làm như vậy có nguy hiểm không hoặc có được phép làm như vậy không? Mong các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giáo.

Hạng B2
18/10/10
442
174
43
46
HCMC
Nhưng mà như vậy thì cái gương chiếu hậu trong xe chẳng còn tác dụng gì nữa bác ơi. có bao giờ xxx phạt không bác?

trai saigon515 nói:
Che nắng phía sau chủ yếu là dành cho người ngồi sau nên tài xế đâu thể có ý kiến.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.279
113
www.viettranyen.com
Em chạy 7 chỗ và thường khi nắng chiếu vô bên tài thì em che luôn nửa kính ko thì... đen thui ạ. Em thấy cũng hơi khó chịu khi vô bùng binh xíu thôi, có bác nào làm vậy ko ạ?

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
bác thấy mấy chú tài xe thùng đâu có cần kính chiếu hậu trong xe mà nó chạy ầm ầm....

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
49
Nếu che được thì hãng oto nó đâu chừa chỗ đó để gắn kính...

Hạng C
24/10/10
857
115
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
NắngSG nói:
Em chạy 7 chỗ và thường khi nắng chiếu vô bên tài thì em che luôn nửa kính ko thì... đen thui ạ. Em thấy cũng hơi khó chịu khi vô bùng binh xíu thôi, có bác nào làm vậy ko ạ?
Khi vô BB khó chịu thì tháo ra rồi ịn vô lại. Có người còn dán kính đen thủi thui chỉ chừa mỗi cái lỗ sáng để nhìn kính chiếu hậu thôi. Nhưng ở trong thì bác tài có thể nhìn ra ngoài tốt. Còn chủ thớt muốn nói là kính sau bị che hết thì làm sao nhìn ra sau bằng gương chiếu hậu trong được. Em nghĩ do bác tài thôi. Nếu tự tin thì ok, nhưng hơi liều đấy.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Vậy các xe 4 chỗ người ta làm luôn cái rèm đó không lẽ là vi phạm à,khi kéo rèm lên thì cũng đâu có nhìn rõ phía sau được!

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
em nghĩ cái kiếng hậu trong xe thì sẽ hỗ trợ thêm quan sát thôi chứ không quan trọng lắm, vì em cũng từng chạy mấy chiếc 45 chỗ, chỉ nhìn kiếng hậu 2 bên xe là chính, còn nếu dùng kiếng hậu trong xe thì toàn thấy...ghế là ghế! Thấy xe nào phía sau em chết liền!
Hoặc mấy dòng xe cao cấp ( sedan) có cái rèm che phía sau đóng mở bằng điện ấy, khi đóng rèm thì cũng khó thấy phía sau lắm!
Và mấy chiếc limousine, tài xế mà nhìn phía sau bằng kiếng hậu trong xe thì thế nào sếp chủ xe ấy cũng.....bán xe thôi! Cũng may bên thiết kế họ không cho phép tài xế làm được điều ấy, và xe vẫn bán ra thị trường đề đều:D

Last edited by a moderator: