Hạng C
6/8/17
831
676
103
bốn bể
“Với chính sách One Ford, những chiếc xe ô tô Ford dù được sản xuất hay bán tại bất kỳ đâu trên thế giới đều đáp ứng tiêu chuẩn toàn cầu. Những chiếc xe Ford sản xuất tại VN sẽ không khác xe sản xuất tại Mỹ hay Châu Âu”, đó là khẳng định của ông Joe Hinrichs, Phó chủ tịch tập đoàn Ford toàn cầu, Chủ tịch Ford khu vực châu Á - Thái Bình Dương và châu Phi.

Vãi bác, e nghĩ bác đang bị đọc hiểu sai. Đó là tiêu chuẩn 1 chất lượng chứ ko phải 1 cấu hình chung cho toàn cầu :D . Mỗi thị trường họ sẽ cung cấp xe với cấu hình trang bị khác nhau (do đặc thù riêng của từng thị trường), nhưng chất lượng của xe tuân theo 1 tiêu chuẩn chung toàn cầu.

Hạng D
27/7/18
1.083
14.707
113
41
Vãi bác, e nghĩ bác đang bị đọc hiểu sai. Đó là tiêu chuẩn 1 chất lượng chứ ko phải 1 cấu hình chung cho toàn cầu :D . Mỗi thị trường họ sẽ cung cấp xe với cấu hình trang bị khác nhau (do đặc thù riêng của từng thị trường), nhưng chất lượng của xe tuân theo 1 tiêu chuẩn chung toàn cầu.
Cùng 1 phiên bản và tên gọi thì cái xe đó ở thị trường A phải có cùng cấu hình với thị trường B.
Ví dụ vui vẻ: cái xe hạng C, tên là x, về thị trường khác nó vẫn là cái xe hạng C, tên x, chứ ko phải là cái xe hạng B được. Nếu bán xe hạng B thì phải đặt tên khác, ko thể đặt tên x.

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng C
6/8/17
831
676
103
bốn bể
Cùng 1 phiên bản và tên gọi thì cái xe đó ở thị trường A phải có cùng cấu hình với thị trường B.
Ví dụ vui vẻ: cái xe hạng C, tên là x, về thị trường khác nó vẫn là cái xe hạng C, tên x, chứ ko phải là cái xe hạng B được.

thế là rõ bác chả hiểu gì rồi, người ta nói các xe Ford sản xuất ở đâu cũng đảm bảo 1 chất lượng như nhau tức là ONE FORD
Còn trang bị thì khác hàng mua thêm cái gì thì người ta lắp thêm cái đó, người châu Âu thích cái này, người Châu Á thích cái kia sao mà trang bị như nhau được

• Like
Reactions: lancergala
Hạng D
27/7/18
1.083
14.707
113
41
thế là rõ bác chả hiểu gì rồi, người ta nói các xe Ford sản xuất ở đâu cũng đảm bảo 1 chất lượng như nhau tức là ONE FORD
Còn trang bị thì khác hàng mua thêm cái gì thì người ta lắp thêm cái đó, người châu Âu thích cái này, người Châu Á thích cái kia sao mà trang bị như nhau được
Vậy thì phải đặt tên khác nhau, nói mãi ko hiểu à?
Cái xe cho thị trường A xài 4 lốp, qua thị trường B chỉ còn 3 lốp thì phải đặt tên "xe ford 3 lốp", hiểu chưa? hoặc đặt tên là "xe ford phiên bản bị cắt" cũng được.
Còn ví dụ cùng 1 cái xe, ở thị trường nào đó bị triệu hồi, phải đền bù cho khách hàng, mà thị trường Việt ko đền bù hoặc ko triệu hồi thì cũng ko phải là chính sách và cam kết mà ford đã nêu ra.

Hạng C
6/8/17
831
676
103
bốn bể
Vậy thì phải đặt tên khác nhau, nói mãi ko hiểu à?
Cái xe cho thị trường A xài 4 lốp, qua thị trường B chỉ còn 3 lốp thì phải đặt tên "xe ford 3 lốp", hiểu chưa?
Còn ví dụ cùng 1 cái xe, ở thị trường nào đó bị triệu hồi, phải đền bù cho khách hàng, mà thị trường Việt ko đền bù hoặc ko triệu hồi thì cũng ko phải là chính sách và cam kết mà ford đã nêu ra.
Bác chỉ cần nhớ ONE FORD là 1 chất lượng cho toàn cầu, đừng quan tâm đến trang bị của mỗi thị trường ..OK

Hạng C
11/8/16
760
2.455
93
54
TP.HCM
Bác chỉ cần nhớ ONE FORD là 1 chất lượng cho toàn cầu, đừng quan tâm đến trang bị của mỗi thị trường ..OK
Nói như bạn là cùn, trang bị 4A bị cắt mà nói cùng chất lượng là không hiểu biết. Cùng trang bị 8 loa nhưng loa tàu thì không cùng chất lượng với B&O