Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam
Cám ơn bác sĩ, đọc bài của bác em mở mang ra được rất nhiều điều bổ ích

Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi
@AUTOMATIC: Em nói là ''dí giỏm'' ấy mà đâu có ý ''châm chọc''! Quả thực thì bài viết của bác rất là hơp lý và hay đấy ạ, thanks again!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Em potay với bác mà :D thì bác cũng hiểu chứ ! Đã là niềm đam mê PKL thì đừng nói lý lẽ phải k bác? Đôi khi biết là không hợp lý nhưng ghiền quá chịu không nổi thì cũng múc thôi, chứ chơi PKL mà căn ke này nọ thì chẳng bao giờ chơi được chiếc nào cả....
Em biết chắc là bác kết em nào đó rồi, hỏi là hỏi cho có thôi, chứ đã kết rồi thì khó mà dứt được lắm. Hôm nào tậu em mới, dù là làm mát gió hay nước thì cũng cho em sờ sọang tí nhé bác!

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
Cảm ơn bác Quang Auto có 1 bài chi tiết về hệ thống làm mát . quá ngon bổ rẻ hi...hi.... còn vụ mấy anh HOG kêu không nóng thì ...không lẽ mua cái xe mấy chục khìn về mà lại có yếu điểm ah ...thế thì còn gì là ơ me ri cơn xỳ tai ... chứ em thấy bảo con HD mà đi phố long nhong 30 phút là có babercue ...

Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi
Automatic nói:
Em potay với bác mà :D thì bác cũng hiểu chứ ! Đã là niềm đam mê PKL thì đừng nói lý lẽ phải k bác? Đôi khi biết là không hợp lý nhưng ghiền quá chịu không nổi thì cũng múc thôi, chứ chơi PKL mà căn ke này nọ thì chẳng bao giờ chơi được chiếc nào cả....
Em biết chắc là bác kết em nào đó rồi, hỏi là hỏi cho có thôi, chứ đã kết rồi thì khó mà dứt được lắm. Hôm nào tậu em mới, dù là làm mát gió hay nước thì cũng cho em sờ sọang tí nhé bác!

bác suy đoán rất là chính xác đấy ạ! em đang kết con Raider S cuả Yamaha lắm lắm...khi nào ''rước'' được em nó về thì sẽ ''mời'' các bác một ''chầu rửa xe'' nhá!

Hạng B2
10/6/07
115
0
16
53
Lâu lắm mới có bài viết hay và chi tiết thế này, cảm ơn bác Automatic, rất mong bác tiếp tục phát huy để anh em mở rộng tầm mắt.

Hạng B2
6/7/09
176
0
16
hình như bác automatic là chiên za có rất nhiều kinh nghiệm trên lĩnh vực thiết kế máy móc. e không rành xe máy nhưng đọc bài này rất bái phục

Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi
cái topic này cũng đã lâu khg thấy, nhân tiện em xắp cưới vợ mới HD sòlftail Heritage có một thắc mắc nhỏ nữa muốn tìm câu trả lời từ các bác:
1. tai sao dòng thương hiệu nổi tiếng như HD lại thiết kế máy vận hành bằng dây dai (belt)!? tất nhiên là tiếp theo sau phải kể đến người anh em Yamaha, Vulcan.....nhưng Honda và BMW thì vẫn chung thành với láp ( sharp drive) cho các dòng xe từ 750 trở lên!?
2. sự khác biệt giữa vận hành bẵng lap/dây đai/sên là gì?
3. độ bền và tính năng an toàn?
chủ đề này em đã ''cafe'' nhiều rồi nhưng thực sự là vẵn chưa tìm được câu trả lời thích hợp, nay thấy bác automatic rất thông thạo về tính năng kỹ thuật các dòng xe và các ''cao thủ'' khác trong forum . mong được các bác chia xẻ kinh nghiệm
xin cám ơn!
( Em xin chuyển ý này thành topic mới để thảo luận cho dễ MOD nha!)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/7/09
176
0
16
bác automatic ơi, tại sao xe pkl không sử dụng láp mà xài xích vậy, xài bằng xích có cảm giác không an toàn bằng láp phải không vậy, lại phải thường xuyên bảo dưỡng nhông nữa.