RE: Sự lựa chọn giữa Zace GL và Jolie SS

@LK
Jolie của bác DxxxxDole chạy đường trường có 9.5L/100km. Còn xe của tớ chạy đường trường có 8.5L/100km thôi. Xe bác mà nuốt 14L/100km đường trường thì nên đem đến hãng đòi nó đền cái ECU khác đi. Còn trong thành phố thì đừng so sánh làm giề cho mất công.

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Bác Lờ Cờ nói thế nào thế
em tham khảo nhiều bác tài rồi cũng thế các bác ạ.
Xe 2.0, phun xăng điện tử, chạy 1 cầu thì chỉ 10L thôi chứ .
Zace máy 1.8 thì chỉ 9 L thôi

Nếu so sánh thì phải kiểm tra thêm xem xe dùng mấy dàn lạnh, xe còn mới không, săm lốp sao, điều kiện chạy giống nhau không... thì mới chính xác.

Cái Jolie chạy đầm hơn vì tay lái nó nặng hơn Zace rất nhiều, còn cân với lạng thì chả lệch mấy
Jolie đi xa lộ và đi nhanh đầm hơn vì weight = 1480kg thì phải, còn Zace là 1400kg và cao hơn Jolie 5cm.
Phụ tùng Zace dễ chịu hơn Jolie vì hầu hết được sản xuất tại Đài loan và tỉ lệ nội địa hoá cao nhất trong các xe VN.
Phụ tùng Zace thì có ngay còn Jolie rất nhiều thứ phải chờ ...vài tháng . Em nói thế có bác nào làm ở Mít thì ra đây complain ngay đi

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

Tớ chỉ nói là chạy nội thành bình thường thôi! dàn lạnh sau thì lúc bật lúc ko. Đúng là phụ tùng nó chờ lâu thật! có cái dàn nóng (dàn nhôm cho nước giải nhiệt vào, Dùng làm nóng khi bật chế độ sưởi) mà chờ cà tháng mới có!

BBB confirmed
Hạng B1
24/6/05
63
9
8
HN-HCM

Cảm ơn các bác đã tham gia mục này. làm cho em hiểu biết hơn chút, nhưng ý của em so sánh ở đây là Jace GL và Jolie SS
giá của chúng hiện giờ chênh nhau có 100$ thôi, mấy bác hãng To nói đặt cọc 1 tháng lấy xe và giá xe có nhỉnh thêm phần râu ria. còn Mit thì đợi lâu hơn chút. Giờ các hãng làm ăn cũng lằng nhằng lắm không biết có theo chân bác Ford VN không nhể, bỏ mặc khách hàng...v..v...chán.nhờ ác bác tư vấn thêm nhé. thank các bác

Tập Lái
9/7/05
12
0
0

Nếu các bác có ý định mua xe phải xem nhiều thứ chứ đừng để ý đến giá cả hơn nhau 1,200 mà quyết định vội vã. Theo em đánh giá:
Về ngoại thất: Jolie hơn
Nội thất: không chênh lệch nhiều lắm, về chi tiết thì xe Zace được làm kỹ hơn, cũng rộng rãi hơn.
Máy móc: Zace tốt hơn
Phụ tùng: Zace sẵn có và rẻ.
Bảo hành, bán hàng: Toy chuyên nghiệp hơn.
Giá cả: ~

---> tự các bác quyết định

Thông tin thêm: số lượng bán xe 6 tháng đầu năm 2005
Jolie : 950
Zace : 2,561

Tập Lái
17/6/05
29
0
0

Em thấy Zace dễ lái, an toàn hơn Jolie nhiều các bác ạ.Nếu không quen lái Jolie thì tai nạn như chơi.Với mục đích gia đình thì Zace là sự lựa chọn số1 đấy

Tất nhiên là phải Complain dzuiiiiiiiiiiiiii
Jolie hay Zace cũng vậy thôi, có một số phụ tùng có sẵn mà cũng có một số phải chờ. Nhưng nhìn chung, Jolie đầm hơn Zace.
Bác không tin sao ? Thử biết liền, lên cao tốc, vít ga tăng tốc lên 140 Km/h là biết mặt nhau ngay.
Còn chất lượng: Cả hai như nhau, nội địa hóa nhiều, nhập linh kiện Đài Loan và Đông Nam Á cũng nhiều, nhưng giá cả và tính năng sử dụng chấp nhận được.
Các bác cùng so sánh nhé :D

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Ối trời, các bác nói thế chứ, Zace mới nhìn thì hơi giống cái chạn bát nằm ngang, nội thất cũng tầm tầm nhưng mà dễ lái, phụ tùng kiếm đâu cũng có, lại ít hỏng vặt, ngồi trên xe được mang tiếng là TOYOTA. Trong khi đó lái MIT thì vô-lăng nặng hơn hẳn, dáng xe y như con lợn đất. Quả thật nếu lên trên 100km/h thì Zace không đằm bằng Jolie nhưng mà ai cho các bác chạy khiếp thế, em chỉ tà tà 50-60 cũng run lắm rồi vì cái bằng đã có một lỗ xinh xinh.
Tuy vậy Zace sắp được TOYOTA đại hạ giá để nhường sân cho model mới rồi, nếu các bác chưa có nhu cầu bức thiết thì cố chờ một thời gian nữa đi, để dành tiền chờ cưới em đời mới về.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.811
113

Trích đoạn: thunder

Ối trời, các bác nói thế chứ, Zace mới nhìn thì hơi giống cái chạn bát nằm ngang, nội thất cũng tầm tầm nhưng mà dễ lái, phụ tùng kiếm đâu cũng có, lại ít hỏng vặt, ngồi trên xe được mang tiếng là TOYOTA.

Tiếng là Toyota là theo nghĩa nào vậy bác???

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

E đã đi cả 2 xe này và có cảm nhận:

-Vận hành (perfomance): dù Zace kém hơn 0,2L nhưng 2 xe tương đương nhau, đặc biệt là khi đã chạy với tốc độ >70km/h.
-Nội thất Jolie đẹp hơn. Táp lô Zace trông cổ quá.
-Cần số Jolie rất rung, đặc biệt khi chuyển số (hình như do bố trí Côn treo giống xe tải). Số Zace vào nhẹ nhàng hơn.
-Jolie hay bị trục trặc Côn. Xe thằng em E mới phải sửa Côn mất 300K do bị lệch bàn ép sau một chuyến đi đường hơi xấu (vào Nam đàn).
-Ngoại thất thì Jolie trông bắt mắt hơn, nhưng không quan trọng.
-Về uy tín hãng xe (hoạt động ổn định của xe, phụ tùng thay thế, sửa chữa) thì Zace hơn Jolie.

Tuy nhiên có thông tin vỉa hè cho rằng hệ thống điện của Jolie hiện đại hơn, thuộc thế hệ sau so với Zace. Cái này thì E không dám bình loạn. Bác nào biêt thì bảo cho với nhé.

EM VOTE ZACE ZACE AND ZACE AGAIN.