Hạng F
11/1/10
6.130
60.273
113
nhatphuong83 nói:
mai em sẽ đem V2 đi bọc ghế da nhưng còn lăng tăng cái màu da> các bác tư vấn giúp cái, màu gì vừa đẹp, vừa sạch.
Mìnhh thì mới lột váy em ra. Biê1t thế mình đổi cho nhau.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.273
113
nhatphuong83 nói:
sao vậy bác, ghế da của bác có vấn đề gì sao?
chẳng vấn đề gì, ghế zin đẹp hơn simili thôi. Hôm nào lên giao niu anh em cái chứ.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
nhatphuong83 nói:
xe em màu xanh dương đậm bác à.
Vậy bác làm 1 bộ cho ton sur ton (tông suyệt tông) luôn đi, viền ghế màu xanh theo xe còn mặt ghế và lưng ghế màu trắng bạc là đẹp. (Ý mình thôi nha)

Hạng C
20/8/10
606
125
43
Bác đọc 2 link bên dưới sẽ thấy trường hợp của bác là vấn đề phức tạp vô cùng.
http://tuoitre.vn/Chinh-t...can---dan-lanh-du.html
http://www.otofun.net/thr...oc-ba-dang-ky-the-nao-|-khong-can-cong-chung-hop-dong-mua-ban-xe-khi-nop-thue-truoc-ba-dang-ky-the-nao
chauhungvnpt nói:
Chúc mừng nhà mới, cứ tưởng chiều nay em sẽ đc tưng bừng vì có biển số mới nhưng... lại là nhưng. Em kg biết phải nói sao nữa, hồ sơ từ Đà Lạt đưa về đầy đủ, CAGT Đà Lạt đã cho rút h/s nhưng CAGT TP vẫn kg chấp nhận xác nhận của phường nơi chủ cũ cư trú với lý do địa phương nơi cư trú chỉ xác nhận đương sự hiện đang thường trú tại phường chứ kg xác nhận gì đến chuyện mua bán trong giấy. Em thua, giao cho chú cò 1 chai vào binh giùm nhưng vẫn bị lắc đầu. Chán như con gián.
@Thompson: Anh đóng thuế trước bạ là 5tr540 ngàn. Chả hiểu nữa, hôm trước anh với chú Bu ngồi tính thì hơn 8 chai 1 tý.

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
chauhungvnpt nói:
Chúc mừng nhà mới, cứ tưởng chiều nay em sẽ đc tưng bừng vì có biển số mới nhưng... lại là nhưng. Em kg biết phải nói sao nữa, hồ sơ từ Đà Lạt đưa về đầy đủ, CAGT Đà Lạt đã cho rút h/s nhưng CAGT TP vẫn kg chấp nhận xác nhận của phường nơi chủ cũ cư trú với lý do địa phương nơi cư trú chỉ xác nhận đương sự hiện đang thường trú tại phường chứ kg xác nhận gì đến chuyện mua bán trong giấy. Em thua, giao cho chú cò 1 chai vào binh giùm nhưng vẫn bị lắc đầu. Chán như con gián.
@Thompson: Anh đóng thuế trước bạ là 5tr540 ngàn. Chả hiểu nữa, hôm trước anh với chú Bu ngồi tính thì hơn 8 chai 1 tý.

Thì cái này em đã báo với anh trước rồi còn gì. Xe của anh được tính như sau? 279tr x 20% x 10% = 5,xtr. Còn xe em thì nó x 30%. Mà theo em là nó ăn gian đấy. Nếu anh đóng thuế năm 2011 thì chỉ x10% thay vì 20% hehehe.
Sẵn tiện thì cho anh biết thông tin mới update về bảng 5 số luôn. Đến chiều nay đã là 51A 032xx.

Em còn có 1 tin vui muốn thông báo với cả nhà. Theo thông tin em mới thu nhặt được thì bây giờ hạn đăng kiểm cho xe đời 2003 là 1 năm. Thông tin này có được từ mấy ông dạy lái xe. Chắc tuần sau em sẽ đi đăng kiểm rồi báo cáo với cả nhà luôn. Hy vọng là được như mấy ổng nói.

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/8/10
606
125
43
hihi, em cũng muốn giao lưu các bác lắm, nhưng chỉ rãng từ thứ 2 đến thứ 6 thôi bác à. còn các bác toàn hội họp cuối tuần không nên đành bó tay. Hôm trước hình như thấy bác trên được cộng hòa thì phải.
cpkhanhhung nói:
nhatphuong83 nói:
sao vậy bác, ghế da của bác có vấn đề gì sao?
chẳng vấn đề gì, ghế zin đẹp hơn simili thôi. Hôm nào lên giao niu anh em cái chứ.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
nhatphuong83 nói:
Bác đọc 2 link bên dưới sẽ thấy trường hợp của bác là vấn đề phức tạp vô cùng.
http://tuoitre.vn/Chinh-t...can---dan-lanh-du.html
http://www.otofun.net/thr...oc-ba-dang-ky-the-nao-|-khong-can-cong-chung-hop-dong-mua-ban-xe-khi-nop-thue-truoc-ba-dang-ky-the-nao
chauhungvnpt nói:
Đúng là rắc rối, tờ giấy mua bán cho tặng của mình thì phường xác nhận HKTT nhưng xxx kg chịu đòi xác nhận chữ ký. Mẫu mua bán cho tặng thì khác hẳn ở TP (mua ở nhà sách) mà chủ xe thì ở TP, chiều nay phải chạy ra nhà sách NVC mua 2 tờ mua bán, kg biết khác mẫu phường chịu ký kg nữa rồi đi gặp chủ xe nhờ ký lại giùm sau đó gửi lên Đà Lạt để phường ký, yêu cầu xác nhận chữ ký nhưng ngày ký vẫn phải để như cũ vì ngày mới thì trước bạ lại rắc rối v.v...v.v. Ôi nhức đầu quá.

Last edited by a moderator: