Hạng C
14/5/10
601
3
18
Re: RE: Sữa lại đồng hồ công tơ mét

camduong nói:
xe em cũng bị hư đồng hồ rồi, các bác chỉ em với. đồng hồ xe em là nubira, chạy cơ: hư đh lịch trình trả về 4 số o là đơ k lên luôn, kim tốc độ khi xe dừng chỉ 25km/h, lâu lâu hạ xuống 15km/h k bao giờ về 0. chạy tốc độ lên 30km/h kim mới bắt đầu chạy và giựt 1 cái lên 55 luôn. mấy anh cho em hỏi sửa ở đâu vậy? thanks ace.
Bác mang ra gara nào cũng được mà, em nghĩ bệnh này chỉ cần tra dầu mỡ vào sợi dây là OK, chắc dây lâu lâu kẹt thôi

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63

các bác ghé tiệm phương điện tử trên đường trần bình trọng (đối diện nhà thờ) là xong à

Tập Lái
24/10/11
6
0
0

xe em cái đồng củng thế, mọi cái điều chay chỉ là không chạy số km thôi đưa ra thợ sửa bảo không sửa được chán quá không biết làm cách nào đành để thế, nhưng nó vẫn chạy đúng tốc độ bác à.
đồng hồ đo nhiệt độ nó củng không báo luôn, các bac ai biết chỉ dùm em vơi, em cảm ơn nhiều, xe em con nubira II.

Hạng C
14/5/10
601
3
18

ngocle nói:
xe em cái đồng củng thế, mọi cái điều chay chỉ là không chạy số km thôi đưa ra thợ sửa bảo không sửa được chán quá không biết làm cách nào đành để thế, nhưng nó vẫn chạy đúng tốc độ bác à.
đồng hồ đo nhiệt độ nó củng không báo luôn, các bac ai biết chỉ dùm em vơi, em cảm ơn nhiều, xe em con nubira II.
Bác đem gara khác đi, nó không sửa chứ không phải không sửa được đâu bác.

Tập Lái
4/12/15
16
1
1
51
dễ mà bác, xe tôi đồng hồ cơ cũng bị như vậy, ra thợ họ báo này nọ tùm lum ta la, bực mình tôi về tháo ra, làm đúng 30p xong. Chẳng qua là bánh răng bị lỏng, định vị các khớp cho sát là xong, tý nữa mất 3 củ

Tập Lái
7/11/16
1
0
1
28
Cho e hoi dong ho xe e van chay nhung no cu giat giat e dem ra tiem no bao thay xin cac bac chi giup e a

Hạng B2
15/8/17
291
46
28
Quận 2, Tp.hô chí minh
Đồng hồ con camry 2.4G sx 2003 của mình có hiện tượng khi tháo cọc bình sửa điện xong gắn lại thì kim chỉ vận tốc quay hết sang bên phải. Tương đương tốc độ 280 km/h dù xe đứng im, thợ bảo mô tơ yếu, thay tốn nhiều tiền nên họ bảo cứ để họ chỉnh kim về 0. Các cụ cho hỏi mô tơ đó thay được ko? Hoặc chỉnh sửa sao cho nó ko bị như vậy nữa.

Attachments