Hạng B2
14/12/07
122
0
16
67
www.chotroi.vn
RE: SỬA VỎ XE CIVIC BỊ BẸP

Một điều chắc chắn ràng xe ko thể như cũ được , chỗ tút lại trông nó cứ dại dại thế nào ấy , với lại 2 loại sơn khác hẳn nhau .
Sơn theo day chuyển CN nó sử dụng sơn Alkit gì đó sau đophải sấy ở nhiet độ cao cho khô và chắc sơn nên sau khi sơn xong nó có độ bóng rất cao và nhìn nó có chiều sâu .
Sơn tút thường họ sử dụng sơn khô nhanh sơn này sau khi khô nó giòn nhưbánh đa nhìn không có chiều sâu , bay màu rất nhanh khi ra nắng nhìn xấu cả xe .
Không nên lạm dụng bảo hiểm quá , nên giư gìn xe, không hiểu thế nào nhưng tôi thấy đa số lái xe phát biểu rằng " Không va quyệt là chuyện lạ , hỏng có BH"
Nhưng trên thực tế cạnh nhà tôi có 2 anh lái 1 chạy cho SQ nhật bản 1 chạy KD
Anh lái cho nhật bản từ lúc nhận xe đến lúc trả xe ko một cú va cham quệt nào cả[&:]
Còn anh lái KD mua mới Zac và nó chuẩn bị đi nhà máy nấu thép rồi , cũng không có một cú va chạm , quệt nào cả , mặc dù nước sơn đã bạc màu .
Thật là một điều đáng học hỏi . có lần tôi hỏi anh LX kinh doanh
- anh có mua bảo hiểm không
Mua làm gì , và phải luôn nhớ rằng hỏng thì phải bỏ tiền túi ra mà sửa ,
như vậy cho nó thận trong trong khi tham gia giao thông . Các bác thấy thế nào ???

Tập Lái
13/1/08
36
0
0
www.otosaigon.com

Trích đoạn: hippicuong

Sáng nay e đã đem xe vào Kim Thanh mới đầu còn lác đác về sau civic chạy vào ào ào khoảng 2-3 chục chiếc. Thủ tục bảo hiểm đã xong, KT hẹn 3 ngày sau trả xe, e đang hồi hộp không biết có làm đẹp như mới không nữa ...

Trích đoạn: past_roamer

Vâng..! em đã hỏi rồi. Bác nào bị như em thì chúng ta cùng rủ nhau vào Hãng nhé. Có bảo hiểm thì không phải nghĩ. Còn em chưa kịp mua bảo hiểm thì xì tiền... Hic hic.. ai làm xong trước thì baó cáo kết quả nhé!! Các bác đồng ý không?!!!!!

Dạ em xin đồng ý với bác ạ

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Có bảo hiểm hay không có bảo hiểm thì các bác cứ đưa vào hãng nó làm lại như ban đầu ( nếu bị móp phần tôn thì hãng có đồ nghề kéo ra lại, nhựa cũng vậy ) em nhiều lần nhìn thợ trong hãng làm rồi . Nếu các bác có thời gian nên ghé ngang xem thợ làm xe của mình thì em nghĩ càng hoàn hảo hơn.

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Xong rồi bác ạ. Kết quả hoàn toàn bất ngờ đẹp như mới không có 1 tý vết tích nào... Exellent. Để em tìm mấy tấm hình post lên cho các bác xem.
Trích đoạn: past_roamer

Bác hipi da lam xong chưa? kết quả thế nào vậy? em từ hôm đó đi công tác suốt nên bận quá chưa có thời gian.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/5/07
14
0
0

Chao cac bac, toi tinh khong post bai len vi chua biet cach bo dau nhung thay cac bac lo qua nen thong tin cho cac bac biet .
Oto Kim Thanh dich vu OK xe cac bac vao do ra la nhu moi khong co van de gi het, truoc tet con Civic 2.0 ( 61N 55-33 ) cua toi bi tray hong vao Kim Thanh lam dep nhu moi ( bao hiem lo)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: Motion

Một điều chắc chắn ràng xe ko thể như cũ được , chỗ tút lại trông nó cứ dại dại thế nào ấy , với lại 2 loại sơn khác hẳn nhau .
Sơn theo day chuyển CN nó sử dụng sơn Alkit gì đó sau đophải sấy ở nhiet độ cao cho khô và chắc sơn nên sau khi sơn xong nó có độ bóng rất cao và nhìn nó có chiều sâu .
Sơn tút thường họ sử dụng sơn khô nhanh sơn này sau khi khô nó giòn nhưbánh đa nhìn không có chiều sâu , bay màu rất nhanh khi ra nắng nhìn xấu cả xe .
đó là bác đem xe ra vĩa hè thì nó vậy . Vào hãng thì có đắt nhưng nhìn đố biết bác à . Xe em bị rồi nên rành mấy vụ này lắm:)

Tập Lái
19/2/08
20
0
0

em thực tập ở HONDA Giải Phóng rồi bác cứ mang đén đấy nó làm ngon lành như cũ luôn

Hạng B2
27/2/07
112
14
18

đề nghị Bác Voda lần sau post bài nhớ gõ tiếng việt nhé!!!!
Xe của em cũng đã OK rồi các Bác ạ. Công nhận là vào hãng vẫn an tâm nhất. em có hình chụp trước và sau nhưng ko hiểu sao post bị lỗi...

Last edited by a moderator: